หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของกล่อง  (อ่าน 2143 ครั้ง)
หนุ่มน้อยเจ้าสำราญ@ubon
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

ที่ทำไป เพราะ ใจสั่งมา....

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 09:25:42 pm »

ขอถามว่า โซลูน่าเดิมๆ สามารถพ่วงกล่องเพื่อเพิ่มความแรงได้ไหมครับ ประมาณว่าเครื่องเดิมแต่หากล่องมาพ่วง พอให้ขับสนุกขึ้นได้ไหมครับ  ถ้าทำได้มีกล่องชนิดไหนรุ่นไหนบ้างครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 04:18:53 pm »

ตามพี่บี๊สุดหล่อเลยคับ
TheGame
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

Soluna น่ารักอ่ะ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 06:38:10 pm »

ตามพี่บี๊สุดหล่อเลยคับ
ขอบคุณครับ..พี่ยังหล่อไม่เสร็จ..งุงิ
ว่าแต่ว่า..กล่องแต่ละค่ายไม่ถูกเลยคับ นี่ขนาดงานคนไทยนะจะบอกให้  หรือว่าทำมาเต็มแล้วขาดแต่กล่อง...จะได้ชี้เป้าให้
ยากขับสนุกสเต็ปแรกที่บอกไว้..นั้นก็หลัก1-2หมื่นแล้ว

ถ้าพวกโมกล่องเดิมอะคับ

???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 08:41:39 pm »

หนุ่มน้อยเจ้าสำราญ@ubon
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

ที่ทำไป เพราะ ใจสั่งมา....

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 08:56:34 pm »

คือผมใช้เกียร์ธรรมดา ช่วงล่างไม่ได้ทำอะไรมาก แค่เปลี่ยนล้อขอบ15 กับเพิ่มเบรคนิดหน่อย แต่ผมรู้สึกว่าอยากให้ช่วงความเร็วกลางๆ มาเร็วหน่อยครับ เน้นขับสนุกบนทางระหว่างจังหวัดไม่ใช้ความเร็วสูงมากเท่าไร แบบว่าเน้นแบบเดิมๆ เลยขอคำแนะนำเรื่องกล่อง คือผมรู้มาว่าเพิ่มกล่องแล้วประสิทธิ???าพดีขึ้นพอสมควรเลย ไม่ทราบว่าจริงเท็จแค่ไหนครับ ใจจริงอยากลองลงโบดูแต่กลัวจะไม่จบ ไม่อยากทำเครื่องครับ เน้นขับกินลม
seasanak
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 8

จำนวนเต็ม 4 ใช่ว่าจะต้องมาจาก 2 + 2 เสมอไป

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 04:24:49 pm »

เกียร์ธรรมดาแบบเดิมๆนี่ก็ขับสนุกอยู่แล้วครับอยากสนุกก็ลองขับแบบร่อนไปร่อนมาสิครับ ( ผมขับอยู่ ) สนุกดี แต่ตาต้องไวหน่อยนะครับ

ทำวันนี้ไม่ให้ด้อยกว่าเมื่อวาน เพื่อ ให้วันพรุ่งนี้ยังมีสำหรับเรา
???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 05:19:26 pm »

ค่อยๆแต่งไปครับ   
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์