หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์ไม่เย็นมีแต่ลม สายพรานยังดี พัดลมแอร์หมุน เคยแวคเติมน้ำยาใหม่ได้2ปีละ ..  (อ่าน 2203 ครั้ง)
ปินโต TRD
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

ปินโต... Zone Rama 3

goopin18062527@hotmail.co.th
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:47:26 am »

ต้องตรวจเช๊คอะไรบ้างคับ  ใครเคยเป็นช่วยชี้แนะหน่อยคับ         ขอบคุณคับ!
tumppstar

จิตพิสัย 3

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:50:16 am »

ลองเช็คตามสายก่อนครับ  รถผมเคยรั่วครับ  คอมทำงานปกติ แต่แอร์ไม่เย็นครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:57:04 am »

ไปเชคน้ำยาก่อนคับว่าหายรึเปล่า  เพราะ2ปี นี่ก็นานนะคับ   แล้วสังเกตุคอมแอร์ว่ามีเสียงดังมั้ย ดังกุกๆ   เชคคอมแอร์ว่ามีกำลังอัดมั้ย
ปินโต TRD

จิตพิสัย 2

ปินโต... Zone Rama 3

goopin18062527@hotmail.co.th
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 04:28:01 pm »

ขอบคุณทุกคำตอบ คับ......    ไปแก้ไขแล้ว ระบบแอร์ไม่เป็นไรเลย  เพียงแต่ว่าไล่ระบบไฟ ใหม่ไปเจอ  รีเลย์ โบเวอร์แอร์ เสียคับ....        ***(ช่างจอร์น แก้ไขให้ คับ เพราะ ตอนนั้นไปแวคระบบกับ ช่างจอร์น มา ไม่อบากให้ร้านอื่นเช็ค)
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 04:34:17 pm »

ขอบคุณทุกคำตอบ คับ......    ไปแก้ไขแล้ว ระบบแอร์ไม่เป็นไรเลย  เพียงแต่ว่าไล่ระบบไฟ ใหม่ไปเจอ  รีเลย์ โบเวอร์แอร์ เสียคับ....        ***(ช่างจอร์น แก้ไขให้ คับ เพราะ ตอนนั้นไปแวคระบบกับ ช่างจอร์น มา ไม่อบากให้ร้านอื่นเช็ค)
   ดีใจด้วยคับ     ช่างจอร์นเป็นช่างแอร์ที่ผมยอมรับเลยคับ พี่เค้าเก่งจริงๆ  บางอย่างช่างที่อื่นแก้ไม่ได้  แต่ช่างจอร์นแก้ได้ง่ายๆเลยคับ   มะก่อนผมอยู่แถวอินทามระ สนิทกะแกมากๆ เจอแกทุกวัน  ตอนนี้ย้ายมาอยู่คลองเตย2ปีแล้ว  ไม่ได้เจอแกนานแล้ว ก็คิดถึงพี่เค้าเหมือนกัน ว่างๆจะเข้าไปทักแกหน่อย
tumppstar

จิตพิสัย 3

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 08:57:34 pm »

เจอช่างเก่งๆแบบนีโชคดีครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์