หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะติดแก๊สครับระหว่าง VERSUS กับ ATIKER อะไรดีกว่ากันครับ  (อ่าน 7517 ครั้ง)
sonicnan
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 06:21:13 pm »

ผมจะติดแก๊ส แต่ทีนี้มีให้เลือก ระหว่าง VERSUS กับ ATIKER ครับ ควรเลือกตัวไหนดีครับ
ผมเลือกใช้แบบถังโดนัท

อีกอย่างคือรถผมจอดตากแดดตลอด จะมีปัญหาหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
ต้น_บ้านโป่ง
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 08:23:39 pm »

ของผมเพิ่งติดมา เมื่อ ต้นเดือน มีนา ติดของยี่ห้อ Versus

เค้าใช้ถัง Maxnett แต่ผมใช้ถังแคปซูล 58 ลิตร

รถผมก้จอดตากแดด เหมือนกันนะ ตอนนี้ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น
sonicnan
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 07:07:59 pm »

ค้นหาดูแล้วไม่มี soluna ติดของ ATIKER เลยผมเลยไม่กล้าติด
เลยจัดของ VERSUS แทน เห็นใช้กันหลายคนอยู่
พรุ้งนี้เย็นอาจจะได้ ติดแบบ โดนัท 43 ลิตร อย่าให้ติดปัญหาเลย ต้องใช้รถด้วยซิ
patchayas
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 08:32:34 am »

ยี้ห้อดีทั้งคู่

ปัญหาอยู่ที่คนติดครับ

BirdyReds

จิตพิสัย -2

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 01:28:19 pm »

ลองเป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ

ลองโทรมาคุยกันนะครับ ติดจบทุกคันวิ่งไม่ต่างจากน้ำมันครับ  :)

http://www.soluna-club.com/index.php?topic=33413.0

อู่อยู่แถว เกษตร-นวมินทร์           ติดตั้งวันเดียวเสร็จ (รบกวนนัดล่วงหน้า)
ทางเราใช้สายท่ออย่างดีของ USA
ปรึกษา-สอบถามเพิ่มเติมได้ตลอดเวลาครับ  :)     แสงปัญญา 081-567 3787

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
phuchit
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 09:17:01 am »

เลือกอู่ติดตั้งดีกว่าครับ ส่วนยี่ห้ออะไรแล้วแต่งบ รถรุ่นเราติดของอะไรก็ใช้ได้
น้าเช
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 03:27:23 am »

จริงครับของผมเลือกVERSUSหัวฉีดถังโดนัทวิ่งน้ำมันเนียนวิ่งแก๊สสั่นเป็นเจ้าเข้าก่อนติดก็ศึกษาดีแล้วคนติดเยอะมากร้านนี้(ลพบุรี)ก็เลยตามกระแสทุกวันนี้เครียดครับทนใช้ครับที่บอกทนใช้เพราะเข้าไปแก้ปัญหาแล้วจูนมา3รอบแล้วช่างก็บอกว่าทำได้แค่นี้รถวิ่งมาเยียบครัชรถดับติดไฟแดงรอบสวิงบางครั้งวิ่งความเร็วต่ำๆก็มีอาการสะอึกให้เห็นช่างของศูนย์เค้าบอกทำได้แค่นี้ตอนติดคุยดีผมไปแก้ที่อื่นในจังหวัดผมเค้าก็ไม่รับแก้เค้าบอกเค้าไปหาศูนย์ที่ติดตั้งเค้าบอกไปให้ที่ศูนย์นี้แก้ก่อนพอเค้าไปก็เจออย่างที่บอกครับไม่รู้จะทำอย่างไรก็ได้แต่ทำใจผมเคยตั้งกระทู้หาร้านที่จูนเก่งๆแต่ในกระทู้ก็ไม่เห็นมีใครมาตอบที่ไหนก็ได้ใกล้ไกลขอให้จบผมไปหมดทุกวันนี้ผมติดแก๊สมาผมจะใช้น้ำมันวิ่งมากกว่าแก๊สวิ่งในเมืองนะครับแต่ถ้าวิ่งไกลๆก็จะสลับมาเป็นแก๊สเบื่อเวลาวิ่งแล้วกระตุกรอบสวิงใช้น้ำมันดีกว่าเนียนกว่าเยอะใครว่าวิ่งเหมือนน้ำมันความรู้สึกผมนะครับยังไงก็ต่างเจอกับตัวมาแล้ว....ลองดูร้านดีๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2012, 08:15:21 pm โดย น้าเช » บันทึกการเข้า

patchayas

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 09:22:50 am »

จริงครับของผมเลือกVERSUSหัวฉีดถังโดนัทวิ่งน้ำมันเนียนวิ่งแก๊สเจ้าเข้าก่อนติดก็ศึกษาดีแล้วคนติดเยอะมากร้านนี้(ลพบุรี)ก็เลยตามกระแสทุกวันนี้เครียดครับทนใช้ครับที่บอกทนใช้เพราะเข้าไปแก้ปัญหาแล้วจูนมา3รอบแล้วช่างก็บอกว่าทำได้แค่นี้รถวิ่งมาเยียบครัชรถดับติดไฟแดงรอบสวิงบางครั้งวิ่งความเร็วต่ำๆก็มีอาการสะอึกให้เห็นช่างของศูนย์เค้าบอกทำได้แค่นี้ตอนติดคุยดีผมไปแก้ที่อื่นในจังหวัดผมเค้าก็ไม่รับแก้เค้าบอกเค้าไปหาศูนย์ที่ติดตั้งเค้าบอกไปให้ที่ศูนย์นี้แก้ก่อนพอเค้าไปก็เจออย่างที่บอกครับไม่รู้จะทำอย่างไรก็ได้แต่ทำใจผมเคยตั้งกระทู้หาร้านที่จูนเก่งๆแต่ในกระทู้ก็ไม่เห็นมีใครมาตอบที่ไหนก็ได้ใกล้ไกลขอให้จบผมไปหมดทุกวันนี้ผมติดแก๊สมาผมจะใช้น้ำมันวิ่งมากกว่าแก๊สวิ่งในเมืองนะครับแต่ถ้าวิ่งไกลๆก็จะสลับมาเป็นแก๊สเบื่อเวลาวิ่งแล้วกระตุกรอบสวิงใช้น้ำมันดีกว่าเนียนกว่าเยอะใครว่าวิ่งเหมือนน้ำมันความรู้สึกผมนะครับยังไงก็ต่างเจอกับตัวมาแล้ว....ลองดูร้านดีๆครับ

เห็นใจครับลองไปสอบถามตามลายแทงนะครับ   ใกล้ที่ไหนไปที่นั้นเลย
จ.พิจิตร
http://www.iwebgas.com/shop/jeoservice.html

จ.ลพบุรี
http://www.iwebgas.com/center/lobburi.html

narapook
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 08:27:03 pm »

ของเราติด ATIKER ใช้มาประมาณ 9 เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรนะ
kan570
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

kan_doraemon13@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 05:27:46 pm »

จริงครับของผมเลือกVERSUSหัวฉีดถังโดนัทวิ่งน้ำมันเนียนวิ่งแก๊สเจ้าเข้าก่อนติดก็ศึกษาดีแล้วคนติดเยอะมากร้านนี้(ลพบุรี)ก็เลยตามกระแสทุกวันนี้เครียดครับทนใช้ครับที่บอกทนใช้เพราะเข้าไปแก้ปัญหาแล้วจูนมา3รอบแล้วช่างก็บอกว่าทำได้แค่นี้รถวิ่งมาเยียบครัชรถดับติดไฟแดงรอบสวิงบางครั้งวิ่งความเร็วต่ำๆก็มีอาการสะอึกให้เห็นช่างของศูนย์เค้าบอกทำได้แค่นี้ตอนติดคุยดีผมไปแก้ที่อื่นในจังหวัดผมเค้าก็ไม่รับแก้เค้าบอกเค้าไปหาศูนย์ที่ติดตั้งเค้าบอกไปให้ที่ศูนย์นี้แก้ก่อนพอเค้าไปก็เจออย่างที่บอกครับไม่รู้จะทำอย่างไรก็ได้แต่ทำใจผมเคยตั้งกระทู้หาร้านที่จูนเก่งๆแต่ในกระทู้ก็ไม่เห็นมีใครมาตอบที่ไหนก็ได้ใกล้ไกลขอให้จบผมไปหมดทุกวันนี้ผมติดแก๊สมาผมจะใช้น้ำมันวิ่งมากกว่าแก๊สวิ่งในเมืองนะครับแต่ถ้าวิ่งไกลๆก็จะสลับมาเป็นแก๊สเบื่อเวลาวิ่งแล้วกระตุกรอบสวิงใช้น้ำมันดีกว่าเนียนกว่าเยอะใครว่าวิ่งเหมือนน้ำมันความรู้สึกผมนะครับยังไงก็ต่างเจอกับตัวมาแล้ว....ลองดูร้านดีๆครับ

ติดร้านไหนหรือแถวไหนอะครับจะได้รู้ไว้ครับ.....ว่าร้านนั้นไม่ดีไม่รับประกันหลังติดอะครับ
nunok1981
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 1

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 02:08:02 am »

ผมติดมา 7 ปีแล้ว สมัยราคาแก็ส 7 เกือบ 8 บาท/ลิตร ทุกวันนี้ยังวิ่งได้ปกติ
  เคยเปลี่ยน วาล์วยกชุดทั้ง 16 ตัวครั้งเดียว สาเหตุสายพานไทม์มิ่งขาด

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์