หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไมล์ขาวเวลาเข้าเกียร์ D เเล้วขับ ไฟที่บอกเกียร์ที่หน้าปัดเรือนไมล์จะติดไหม  (อ่าน 2119 ครั้ง)
Tung
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

ขับไม่ซิ่ง วิ่งแบบหวานเย็น

« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 12:12:50 pm »

ตามหัวข้อเลย ของผมทุกเกียร์ไฟติดหมด ยกเว้นเกียร์ D ไม่ติด อยากรู้ว่าปรกติหรือเปล่า หรือหลอดไฟมันขาด :-\

จะรถใหม่ รถเก่า วิ่งเร็ว วิ่งช้า ก็ถึงที่หมายเหมือนกันละว๊า
ChaSha
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 12:31:14 pm »

ติดครับ ของผมติด
แต่ของผมเจอปัญหาคล้ายๆกับท่าาน แต่เป็นที่ตำแหน่ง P ติดบ้างเป็นบางครั้ง ส่วนใหญ่ไม่ติด
น่าจะเกี่ยวกับบริเวณคอนเนคเตอร์ที่ห้องเครื่อง อาจสัมผัสไม่สนิท
ปล ลองถอดมาสลับหลอดดูครับจะได้รู้ว่าขาดไหม
ปล ของผมไมล์เลนเนี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2011, 12:33:35 pm โดย Cha-Sha » บันทึกการเข้า

Ton _ PATTAYA
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย -1

watchmen21@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 04:51:03 pm »

ตามหัวข้อเลย ของผมทุกเกียร์ไฟติดหมด ยกเว้นเกียร์ D ไม่ติด อยากรู้ว่าปรกติหรือเปล่า หรือหลอดไฟมันขาด :-\
ของผมไมล์ขาวเหมือนกันติดทุกเกียร์ครับ ลองให้ช่างไล่สายดู หายไวไวนะครับ ;)

BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 02:02:40 am »

ปกติ โอกาส ที่หลอดจะขาดยากนะคับ   ส่วนมากจะขั้วหลอดสกปรก  ขยับหน่อยก็หายครับ   ถ้าไม่หายลองเปลี่ยนหลอดดูคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์