หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาจุก  (อ่าน 4173 ครั้ง)
r_nan
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 08:23:34 am »

ฝาจุกเติมแก๊สอ่ะคะ มันหายไปตอนไหนไม่รู้ เลยอยากสอบถามว่าจะหาซื้อได้ที่ไหน แล้วมันอันตรายมั้ยเนี่ยคะ แค่รู้สึกว่าแก๊สหมดเร็ว 555
Tung
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

ขับไม่ซิ่ง วิ่งแบบหวานเย็น

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 12:49:20 pm »

ตามปั๊มแก๊สทั่วไปก็มีขายอันละ 30 - 50 ไม่น่าเกินนี้ เคยเห็นตรงปัมเส้นถนนเทพารักษ์ กับตรงสามแยกการไฟฟ้าที่เลี้ยวขวาจะไปปากน้ำปั๊มอยู่ซ้ายมือนะมีขาย ถ้าอยากรู้ว่าฝาจุกมันหายไปมีผลกับแก๊สรั่วออกจากถังไหม ไม่มีผลครับ จะมีผลก็คือ ถ้าจุกปิดหายเวลาเราขับไปยิ่งหน้าฝนอย่างนี้รถมันจะดีดเอาน้ำผสมฝุ่นผงต่างๆเข้าไปในร่องเกลียวสำหรับจุกที่ใส่ที่เติมแก๊ส พอมันไปอุดในร่องเกลียว เวลาเราเติมแก๊ส เด้กปั๊มจะไขหัวเติมแก๊สเข้าไปเพื่อเติมแก๊ส ถ้ามีฝุ่นผงติดอยู่จะทำให้เกลียวจุกเติมเเก๊สอาจหวานหรือปีนเกลียวได้ แล้วจุกมันจะเสียต้องเปลี่ยนอีกเป็นร้อยๆบาท ทางที่ดีหาซื้อจุกมาปิดไว้ดีกว่า ;D

จะรถใหม่ รถเก่า วิ่งเร็ว วิ่งช้า ก็ถึงที่หมายเหมือนกันละว๊า
r_nan
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 03:42:28 pm »

ตามปั๊มแก๊สทั่วไปก็มีขายอันละ 30 - 50 ไม่น่าเกินนี้ เคยเห็นตรงปัมเส้นถนนเทพารักษ์ กับตรงสามแยกการไฟฟ้าที่เลี้ยวขวาจะไปปากน้ำปั๊มอยู่ซ้ายมือนะมีขาย ถ้าอยากรู้ว่าฝาจุกมันหายไปมีผลกับแก๊สรั่วออกจากถังไหม ไม่มีผลครับ จะมีผลก็คือ ถ้าจุกปิดหายเวลาเราขับไปยิ่งหน้าฝนอย่างนี้รถมันจะดีดเอาน้ำผสมฝุ่นผงต่างๆเข้าไปในร่องเกลียวสำหรับจุกที่ใส่ที่เติมแก๊ส พอมันไปอุดในร่องเกลียว เวลาเราเติมแก๊ส เด้กปั๊มจะไขหัวเติมแก๊สเข้าไปเพื่อเติมแก๊ส ถ้ามีฝุ่นผงติดอยู่จะทำให้เกลียวจุกเติมเเก๊สอาจหวานหรือปีนเกลียวได้ แล้วจุกมันจะเสียต้องเปลี่ยนอีกเป็นร้อยๆบาท ทางที่ดีหาซื้อจุกมาปิดไว้ดีกว่า ;D
ขอบคุณมากคะ เดี๊ยววันนี้ขับกลับบ้านเจอปั๊มแก๊สจะลองเข้าไปถามดูก่อนคะ
vimonsiri
เกย์ ขาจร
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:22:52 pm »

ของผมก็หาย แต่ไม่ได้หายไปใหนไกลเลยก็ไอ้เด็กเติมตัวแสบแก๊สนั่นแหละมันลืมปิดให้ผมเซ็งเลยครับทีนี้ไม่ได้มาดูเองซะด้วย
พอไปเติมอีกปั๊มก็เลยถามราคา เขาก็บอกแบบพี่ตั้งแหละคับ เด็กปั๊มมันก็เลยแนะนำให้ใช้ไอ้ฝาจุกที่ปิดปากถังแก๊สที่บ้านเราใช้นั่นแหละพอดีเป๊ยเลยพี่
ลองดูซิ พอกลับมาถึงบ้านผมก็เลยลองดูปรากฎว่าพอดีจริงๆด้วยคับแน่นกำลังดีเลยนี่กะว่าไม่ซงไม่ซื้อมันแล้วอันใหม่ อันนี้แหละเท่ห์ดี
ถ้าสนใจก็ลองดูได้นะคับ
r_nan
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 07:52:00 am »

ได้แหละค๊า....ปั๊มคาลเท็กซ์ ถ.เทพารักษ์ เยี้องๆบิ๊กซี ขายอันละ 35 บาท ซื้อมาไว้ 2 อันเลยคะ
Tung
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

ขับไม่ซิ่ง วิ่งแบบหวานเย็น

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 12:02:47 pm »

ได้แหละค๊า....ปั๊มคาลเท็กซ์ ถ.เทพารักษ์ เยี้องๆบิ๊กซี ขายอันละ 35 บาท ซื้อมาไว้ 2 อันเลยคะ

ทำสายห้อยคล้องไว้ท้ายรถก็ดีนะแนน เด็กปั๊มลืมไขจุกนี้ก็จะได้ไม่หาย มันก็จะห้อยอยู่ท้ายรถนั่นเเหละ แต่ก็ผมก็หายเหมือนกันซื้ออันใหม่มาเลยจัดการทำตัวห้อยจุกนี้ติดกับรถซะเลย ;D

จะรถใหม่ รถเก่า วิ่งเร็ว วิ่งช้า ก็ถึงที่หมายเหมือนกันละว๊า
r_nan
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 11:15:53 am »

ทำสายห้อยคล้องไว้ท้ายรถก็ดีนะแนน เด็กปั๊มลืมไขจุกนี้ก็จะได้ไม่หาย มันก็จะห้อยอยู่ท้ายรถนั่นเเหละ แต่ก็ผมก็หายเหมือนกันซื้ออันใหม่มาเลยจัดการทำตัวห้อยจุกนี้ติดกับรถซะเลย ;D
คิดไว้เหมือนกันคะว่าจะทำ เดี๊ยวต้องหาทางทำคะ กลัวหายอีกเหมือนกัน ขอบคุณมากคะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์