หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูแลรถติดแก๊ส  (อ่าน 3905 ครั้ง)
poonsup
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

สงบ สยบ เคลื่อนไหว

« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 03:38:03 pm »

อยากสอบถามผู้มีความรู้ค่ะ
เปลี่ยนกรองแก๊ส เปลี่ยนหม้อต้ม ถ่ายขี้แก๊ส ควรทำตอนไหน ทำแล้วส่งผลดีอย่างไร
ใครมีร้านแนะนำด้วยจะขอบคุณมากๆค่ะ

ปล. รถติด NGV ระบบดูด ของโทมาเซ็ทโต
poonsup
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 05:01:03 pm »

ของผมตรวจเช็คปีล่ะครั้งคราบบบบบ ;D

ไปตรวจร้านไหนคะ แถวที่อยู่ไม่มีอู่ NGV ใกล้ๆเลย
รถที่ซื้อมาติดแก๊สมาด้วยพร้อม ก็เลยไม่ทราบข้อมูลร้านที่ติดตั้งเลยอ่ะค่ะ
Mario Land
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย -1

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 08:54:04 pm »

อยากสอบถามผู้มีความรู้ค่ะ
เปลี่ยนกรองแก๊ส เปลี่ยนหม้อต้ม ถ่ายขี้แก๊ส ควรทำตอนไหน ทำแล้วส่งผลดีอย่างไร
ใครมีร้านแนะนำด้วยจะขอบคุณมากๆค่ะ

ปล. รถติด NGV ระบบดูด ของโทมาเซ็ทโต

อยู่แถวไหนคับ
poonsup
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 08:46:52 am »

ดินแดง-ประชาสงเคราะห์ค่ะ
วันทำงานวิ่งพระราม 9 - ประดิษฐมนูธรรม
Mario Land

จิตพิสัย -1

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 09:24:18 pm »

มีใครอยู่แถวนั้นไหมคับ ช่วยแนะนำพี่เค้าหน่อยคับ ที่ไหนเวิร์คๆ แนะนำพี่เค้าที่คร๊าบ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
AL-50Girl
จงมองทุกสิ่งในเชิงบวกเสมอ

จิตพิสัย 20

Hello my friend Soluna-Club.

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 09:27:45 pm »

ดินแดง-ประชาสงเคราะห์ค่ะ
วันทำงานวิ่งพระราม 9 - ประดิษฐมนูธรรม

ร้านแก๊สอินคาเลยคับ

***ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว***
***การเป็นผู้ให้ย่อมสุขใจกว่าการเป็นผู้รับ***
poonsup
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 09:35:40 am »

มีใครอยู่แถวนั้นไหมคับ ช่วยแนะนำพี่เค้าหน่อยคับ ที่ไหนเวิร์คๆ แนะนำพี่เค้าที่คร๊าบ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
;D ;D
ฮาอ่ะ มีมาเชียร์งี้ด้วย
poonsup
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 09:41:48 am »

ร้านแก๊สอินคาเลยคับ
[/quote]

ขอบคุณกั๊บ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์