หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY. AL50 ยัดหม้อลมเสริม ช่วยผ่อนแรงเบรค ราคาถูก Step 1  (อ่าน 23391 ครั้ง)
XRZ_Mazmello
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 02:37:34 pm »

อิอิ  ช่วงนี้ทำงานตำแหน่งใหม่ เลยไม่ค่อยว่างทำรถเลยครับ

แต่ว่า เสต็ปสองเกิดแน่ครับ ตอนนี้รถให้แฟนขับเป็นส่วนมาก เบรคตอนนี้แฟนพอใจมากครับ ก็เลยยังไม่ทำ

ตอนนี้เพื่อนที่ทำงานก็วานให้ทำแผงประตูอยู่ พอจะมีวันหยุดก็แกะๆแงะๆ ให้เพื่อน แต่ว่าสีหนังที่เพื่อนซื้อมามันเห่ยมากจนผมหงุดหงิด

อีกอย่างเห็นตอนนี้ทำโรลบาร์กัน  ผมก็เลยลองออกแบบในออโต้แคด แต่ยังไม่ลงตัวเลย ว่าจะตัดและเชื่อมเอง เพราะมีเครื่องตัดเครื่องเชื่อมครบ อีกหน่อยคงได้เห็นโรลบาร์ของจริงราคาถูกเกิดแน่ครับ

* DSCF0491.jpg (57.77 KB, 507x380 - ดู 882 ครั้ง.)
demona147
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 02:43:06 pm »

อิอิ  ช่วงนี้ทำงานตำแหน่งใหม่ เลยไม่ค่อยว่างทำรถเลยครับ

แต่ว่า เสต็ปสองเกิดแน่ครับ ตอนนี้รถให้แฟนขับเป็นส่วนมาก เบรคตอนนี้แฟนพอใจมากครับ ก็เลยยังไม่ทำ

ตอนนี้เพื่อนที่ทำงานก็วานให้ทำแผงประตูอยู่ พอจะมีวันหยุดก็แกะๆแงะๆ ให้เพื่อน แต่ว่าสีหนังที่เพื่อนซื้อมามันเห่ยมากจนผมหงุดหงิด

อีกอย่างเห็นตอนนี้ทำโรลบาร์กัน  ผมก็เลยลองออกแบบในออโต้แคด แต่ยังไม่ลงตัวเลย ว่าจะตัดและเชื่อมเอง เพราะมีเครื่องตัดเครื่องเชื่อมครบ อีกหน่อยคงได้เห็นโรลบาร์ของจริงราคาถูกเกิดแน่ครับ

ทำเองได้ทุกอย่างจิงๆๆๆๆ    สุดยอด D.I.Y หนุกหนานจิงๆๆ  ;D ;D
Mario Land
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย -1

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 10:37:17 pm »

คิด + ทำ เอาไปห้าดาวคับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์