หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องรบกวนถามหน่อยครับเรื่องโช๊ค  (อ่าน 4322 ครั้ง)
xevilz
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 04:48:55 pm »

ผมใส่ขอบ 17 หยดน้ำครับ ตัดสปริงโช๊คเดิม แล้วล้อมันติดซุ้ม เด้งมากๆ ครับ อยากเปลี่ยนโช๊ค  แนะนำ TEIN  ตัวไหนบ้างครับ ขอราคาด้วยครับ
]ลุงแว่น[ Red Roof ]
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

"เดือนล่ะอย่าง สองอย่างเดี๋ยวมันก้เต็ม"

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 05:15:54 pm »

HA ประมาณ 15000+ แล้วแต่ส???าพ

SS ประมาณ 25000+ แล้วแต่ส???าพ

FLEX ประมาณ 35000+ แล้วแต่ส???าพ

ข้อดีข้อแตกต่างเดี๋ยวรอผู้รู้ คนใส่อยู่มาแนะนำครับ

ผมก็ใส่ขอบ17 แต่ใช้สปริง TEIN กับโช็คเดิมอัดแข็งหน่อย พับซุ้มหลัง โดดคอสะพานไม่ติดนะคร้าบบ  ;D

" รถบ้านพร้อมขาดแค่คนดูแล "
xevilz
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 05:32:19 pm »

งั้นซื้อสปริง TEIN มา แล้ว เอา โช๊คเดิมไป อัด หรอ ครับ
xevilz
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:47:48 pm »

แล้ว จะหา สั่งซื้อ ได้ จากไหนอะ ครับ ช่วยชี้แจง แนะนำให้ผมหน่อย ผมมือใหม่
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 01:14:45 am »

แล้ว จะหา สั่งซื้อ ได้ จากไหนอะ ครับ ช่วยชี้แจง แนะนำให้ผมหน่อย ผมมือใหม่

สปริงโหลด TEIN  ลอตใหม่กำลังมาคับ อดใจรออีกนิดครับ  เพราะสั่งทำใหม่จาก ญี่ปุ่น โดยตรงคับ
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 01:16:27 am »

ผมใส่ขอบ 17 หยดน้ำครับ ตัดสปริงโช๊คเดิม แล้วล้อมันติดซุ้ม เด้งมากๆ ครับ อยากเปลี่ยนโช๊ค  แนะนำ TEIN  ตัวไหนบ้างครับ ขอราคาด้วยครับ

ที่ติดซุ้มเพราะว่า  สปริงของเดิม ค่าK น้อย  และยิ่งไปตัดสปริง ซึ่งการตัดสปริงนั้น จะต้องเอาไฟเป่าให้เข้าเบ้าโช๊คด้วย ซึ่งเวลาผ่านไป ส่วนหัวที่ใช้ไฟเป่าเกิดเสียค่าK เนื่องจากใช้ไฟเป่า  จึงทำให้สปริงมันทรุด และเวลา ขึ้นลงสะพานทำให้มันติดซุ้ม ขูดซุ้มคับ     
xevilz
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 06:39:35 am »

เหมือนกับโช๊คมันไม่ดีรึว่า ไง มัน เด้งมากๆ มันไม่หนืดเลย จะแก้ปัญหาขั้นต้นยังไร ระหว่างรอครับ เพราะใช้รถทุกวันขับ ละมัน ลำคานๆไง ไม่รู้
รึว่าจะเปลี่ยนโช๊ค
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 12:08:11 am »

เหมือนกับโช๊คมันไม่ดีรึว่า ไง มัน เด้งมากๆ มันไม่หนืดเลย จะแก้ปัญหาขั้นต้นยังไร ระหว่างรอครับ เพราะใช้รถทุกวันขับ ละมัน ลำคานๆไง ไม่รู้
รึว่าจะเปลี่ยนโช๊ค

เอาโช๊คไปอัดน้ำมันก่อนคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์