หน้า: [1] 2 3 ... 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: PAUL1330 ( อัพเดท หน้า 7)  (อ่าน 54270 ครั้ง)
Paul 1330
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

VIP LoVer!

onto_4@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 10:33:09 pm »

จากรถบ้านเดิม ๆ ปัจจุบันก็ยังเป็นรถบ้านเดิม ๆ อยู่

รู้จักคลับนี้ ได้ 4 เดือน รถที่เดิม ๆ ก็เริ่มเปลี่ยนไป

1. เครื่องเดิม ๆ N/A เพิ่มเติมคือสีขาว (พ่นเอง)
2. Air Digital
3. Max taiwan 15" offset ไม่รู้ค่ะ  
4. พวงมาลัยก้านยก วง 12" + ฝาแตร Tom's (พวงมาลัยจาก 84 Racing + ฝาแตร Tom's แท้จาก GM bank ค่ะ)
5. หัวเกีย TRD + ถุงเกียร์ดำด้ายแดง (84 Racing)
6. จอไมล์ขาวตัวนอก M/T Turbo 9000 รอบ (คุณธันหนึ่งในพ่อค้าใจดีในคลับ)
7. ค้ำโช๊คหน้า - หลัง (เหล็ก) (ค้ำโช๊คหน้า-พูนทรัพย์ ค้ำหลังจากพ่อค้าในคลับค่ะ)
8. ก้านปัดน้ำฝน หน่วงเวลาได้ (จากคุณจิม)
9. ที่บังแดดมีไฟในตัว
10.ที่ท้าวแขน ใส่ของได้ในตัว (ของ GM bank)
11.ค้ำปีกนกล่าง (ของ GM bank)
12.เครื่องเสียงชุดเล็ก ๆ Pioneer DVD+คู่หน้า-หลัง Infinity+เพิ่มคู่หน้า 6" priority+แอมป์ 4ch 1 ตัว
13.กระจังเดิมแปลงเป็น VIP + คิ้วโครเมี่ยมรอบคัน อัพเป็น Luxury Style
14.ฟิล์ม Hi cool รอบคันบานหน้าเต็ม R70+R90
15.ป้ายทะเบียนกันน้ำเรียบ ๆ สีขาวจั้ว หน้า-หลัง
16.พาร์ทรอบ 3 ชิ้น ลิ้นหน้ายอดนิยม+ข้าง Civic Dimension
17.TV.PoP Up-World Tech+เสาร์บูสเตอร์
18.ปรี KaraOke-Zulux
19.ลำโพง 6" กรวยกระดาษ เพิ่มเสียงกลาง Piority

ถ้ามีอะไรจะมาเพิ่ม เติมนะคะ

ขอบคุณความรู้ดี ๆ และเทคนิคการแต่งรถสวย ๆ จากทุกคนในคลับค่ะ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2010, 03:28:13 pm โดย Paul 1330 » บันทึกการเข้า

PAUL 1330.LUXURY.CONCEPT

Less is more..แต่งน้อย ๆ ค่อย ๆ ดูดี
Paul 1330

จิตพิสัย 0

VIP LoVer!

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 10:37:59 pm »

???ายในค่ะ แอบมีพรมกับเค้าด้วย :D

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Less is more..แต่งน้อย ๆ ค่อย ๆ ดูดี
mspeedways
เกย์ ขาจร
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 10:40:19 pm »

ลิ้นหน้า สเกิตข้างหน่อย กะตูดเป็ดเชิดๆๆ ท่อเรยอ่ะคับบบ ;D

เครื่องเร่นเทป แบบที่พี่ใส่ เปนเทปแร้วไปต่อกะตัวเครื่องเร่นข้างนอกแร้ว เสียงออกมากไหมคับ ผมก้อมีอยุ่อ่ะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2010, 10:42:06 pm โดย mspeedways » บันทึกการเข้า
Paul 1330

จิตพิสัย 0

VIP LoVer!

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 10:49:57 pm »

หมดแล้วค่ะ แต่งไปแล้วระดับนึง ตอนนี้เหลือแอร์ดิจิตอล
ไปจัดมาแล้ว รอเซ็นเซอร์ครบเซ็ตค่อยไปติดทีเดียว

หลังจากแต่งอะรัยกระจุกกระจิ๊กไปเรื่อย ตอนนี้เริ่มสนใจเรื่องช่วงล่างบ้างแล้วค่ะ
ตั้งแต่ใส่ค้ำหน้า-หลังมา รู้สึกการขับขี่ดีขึ้นจิง ๆ ด้วย ตอนนี้เลยตั้งตารอใส่ค้ำล่างกับกันเซปรับระยะของแบงค์อยู่
ถ้าได้มาเมื่อรั่ยก็จะหันไปเรื่องช่วงล่างแบบจริงจัง กำลังเก็บข้อมูลเรื่องการโหลด
การใส่ท่อ เสริมสมรรถนะรถอยู่ึ้ค่ะ แนะนำกันบ้างก็ได้นะคะ :D

Paul 1330

จิตพิสัย 0

VIP LoVer!

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 10:56:50 pm »

ลิ้นหน้า สเกิตข้างหน่อย กะตูดเป็ดเชิดๆๆ ท่อเรยอ่ะคับบบ ;D

เครื่องเร่นเทป แบบที่พี่ใส่ เปนเทปแร้วไปต่อกะตัวเครื่องเร่นข้างนอกแร้ว เสียงออกมากไหมคับ ผมก้อมีอยุ่อ่ะคับ

อ๋อ วิทยุติดรถเดิม ๆ เลยค่ะ แค่เอาตัวแปลงเทปมาใส่เสียบเล่นกับ ipod ค่ะ ก้อสะดวกดี เสียงเดิม ๆ ใช้ได้

ตอนแรกเข้ามาใหม่ ๆ ถามเรื่องเครื่องเสียงก่อนเลย ก่ะเปลี่ยนเต็มที่ ตอนนั้นตั้งงบไว้หมื่นนึง ตอนนี้ละลายไป

กับของแต่งอย่างอื่นหมดแล้วค่ะ แหะ ๆ เครื่องเสียงเอาไว้ก่อนยังพอฟังได้อยู่ ;D

mspeedways
เกย์ ขาจร
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 08:34:42 am »

อ๋อ วิทยุติดรถเดิม ๆ เลยค่ะ แค่เอาตัวแปลงเทปมาใส่เสียบเล่นกับ ipod ค่ะ ก้อสะดวกดี เสียงเดิม ๆ ใช้ได้

ตอนแรกเข้ามาใหม่ ๆ ถามเรื่องเครื่องเสียงก่อนเลย ก่ะเปลี่ยนเต็มที่ ตอนนั้นตั้งงบไว้หมื่นนึง ตอนนี้ละลายไป

กับของแต่งอย่างอื่นหมดแล้วค่ะ แหะ ๆ เครื่องเสียงเอาไว้ก่อนยังพอฟังได้อยู่ ;D

ผมว่าไม่รายมาก เปลี่ยนแต่ ฟร้อนท์ ก้อได้นะคับ 3000-4000 เอง อิอิ
golfal50
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

golf_zazzz@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 02:42:21 am »

กรอบ สปอทไลน์ หามาจากไหน เข้ารูปดี 
ปล.อยู่แถวๆปทุมแน่เลย เห็นซื้อของพูนทรัพย์เยอะเลย

อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำดินแตก อย่าแยกแผ่นดิน
Tun3552

จิตพิสัย 1

ธัน...084-4099041

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 08:27:48 am »

งบน้อย....ค่อยๆแต่งคับบบบบบบบบบบบ

สวยดีคับ   อยากได้ถุงเกียร์กับหัวเกียร์จัง.....อยากได้

ป.ล. ผมไม่ใช่พ่อค้านะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ.......แค่เป็นคนหาของดีๆมีคุณ???าพ เหมาะสมกับราคา มาปล่อยใน Club แค่นี้เอง 

ไม่ใช่พ่อค้า.................เพราะพ่อค้าจะคิดแต่จะขายของที่ตัวเองมีอย่างเดี่ยว...... ;D ;D

Paul 1330

จิตพิสัย 0

VIP LoVer!

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 08:51:14 am »

ชอบไฟสปอตไลท์จัง  :o

ชอบเหรอ..งั้นมาแลกกันชนกันเลยมั้ยร่ะค่ะเต้ย ;D ;D ;D

Paul 1330

จิตพิสัย 0

VIP LoVer!

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 09:00:45 am »

ฝาขาวๆ   ;D ;D

ขาวแรก ๆ แต่ตอนนี้แอบเหลืองหน่อย ๆ แล้วค่ะ ไม่ทนร้อนเท่าไหร่ขนาดใช้ไพแรคตามสูตรเลยนะเนี่ย :(

รถสวยๆคั้บ

ถือว่าแต่งได้ไวมากๆ เพียง 4 เดือน เหมือนคนละคัน  ;D

แฮะ ๆ พอดีเตรียมตังค์ไว้กะเปลี่ยนเครื่องเสียงชุดเล็ก ๆสักชุดนึงค่ะ แต่เอามาละเลงกับของแต่งอย่างอื่นหมดแร่ะ
เครื่องเสียงหาติดง่าย ของแต่งรถหายาก ถูกใจก้อรีบสอย ๆ มาไว้ก่อน ;D
แต่หลังจาก 4 เดือนนี้ไป คงไม่ไวแล้วค่ะ หมดทุน ;D ;D ;D

Paul 1330

จิตพิสัย 0

VIP LoVer!

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 09:04:30 am »

ชอบไฟสปอตไลท์จัง  :o

ชอบเหรอ..งั้นมาแลกกันชนกันเลยมั้ยร่ะค่ะเต้ย ;D ;D ;D

ท่าผมเอาจริงเด๋วพี่จะร้องเจี๊ยกก  ;D

อ่ะจ๊าก ! ! ! ! ! ! ! ! งั้นพี่ชิงร้องก่อนเลย 555 :D

Paul 1330

จิตพิสัย 0

VIP LoVer!

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 09:08:12 am »

กรอบ สปอทไลน์ หามาจากไหน เข้ารูปดี 
ปล.อยู่แถวๆปทุมแน่เลย เห็นซื้อของพูนทรัพย์เยอะเลย

อ่ะนะ แอบแซว :D
ใช่แล้วค่ะ บ้านอยู่คลอง 3 ซื้อพูนทรัพย์ก็สะดวกดี แต่ต้องเช็คราคาดีดีโดนฟันไปหลายแผลแร่ะ 555

กรอบสปอร์ตไลท์สั่งทำเอาค่ะ ร้านชัยไฟเบอร์ อยู่แถวรังสิตอีกอะแร่ะ 5555555

MING
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 09:12:59 am »

อ่ะนะ แอบแซว :D
ใช่แล้วค่ะ บ้านอยู่คลอง 3 ซื้อพูนทรัพย์ก็สะดวกดี แต่ต้องเช็คราคาดีดีโดนฟันไปหลายแผลแร่ะ 555

กรอบสปอร์ตไลท์สั่งทำเอาค่ะ ร้านชัยไฟเบอร์ อยู่แถวรังสิตอีกอะแร่ะ 5555555

ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ สนใจเหมือนกัน
Paul 1330

จิตพิสัย 0

VIP LoVer!

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 09:26:27 am »

งบน้อย....ค่อยๆแต่งคับบบบบบบบบบบบ

สวยดีคับ   อยากได้ถุงเกียร์กับหัวเกียร์จัง.....อยากได้

ป.ล. ผมไม่ใช่พ่อค้านะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ.......แค่เป็นคนหาของดีๆมีคุณ???าพ เหมาะสมกับราคา มาปล่อยใน Club แค่นี้เอง 

ไม่ใช่พ่อค้า.................เพราะพ่อค้าจะคิดแต่จะขายของที่ตัวเองมีอย่างเดี่ยว...... ;D ;D

"ผมไม่ใช่พ่อค้านะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ.......แค่เป็นคนหาของดีๆมีคุณ???าพ เหมาะสมกับราคา มาปล่อยใน Club แค่นี้เอง 

ไม่ใช่พ่อค้า.................เพราะพ่อค้าจะคิดแต่จะขายของที่ตัวเองมีอย่างเดี่ยว"
   อันนี้ถูกต้องนะคร๊าบบบบบพ่อคนหาของดีมีคุณ???าพ ;D ;D ;D

หัวเกียร์กับถุงเกียร์ จะเอาจริงก้อบอกได้นะคะ  พูนทรัพย์โอ้ยไปเรื่อย ๆ ฝากซื้อก็ได้นะคะ หรือถ้าไม่ซีเรียสแลกกับโช๊คที่อยู่กับโอ้ยเลยมั้ย

ขาดเหลือเท่ารั่ย เด๋วโอ้ยเพิ่มตังค์ให้ ถ้าคุณธันจะใจดีอ่ะนะ ฮี่ๆๆๆๆๆๆ ;D

jim chiangrai
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 10:50:41 am »

หล่อดีคับ  ;D
หน้า: [1] 2 3 ... 8   ขึ้นบน
  พิมพ์