หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Soluna ปี 97 เกียร์ออโต้มีเสียงกึกๆตอนออกตัวด้วยเกียร์ D  (อ่าน 2750 ครั้ง)
Tanapot P.
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2019, 01:52:22 pm »

เกียร์ออโต้มีเสียงกึกๆ (คล้ายๆเสียงหัวเพลาที่เสียตอนเลี้ยวสุด) ตอนออกตัวด้วยเกียร์ D จะเป็นประมาณช่วงรถติดๆเวลาออกตัวเบาๆครับ หากเร่งแล้วเสียงจะหายไป แต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิมตอนออกตัว แต่ผมลงออกตัวด้วยเกียร์ L และเกียร์ 2 ก็ไม่มีเสียงนะครับ อยากทราบว่าอาการนี้ต้องเปลี่ยนเกียร์เลยไหมครับ หรือพอจะมีช่างชำนาญๆแถวไหนพอจะดูได้บ้างครับ

เป็นสมาชิกใหม่พึ่งสมัครเข้ามา รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ
BEUY99
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2019, 06:06:20 pm »

สมาชิกใหม่เหมือนกัน  อยากรู้เหมือนกัน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์