หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง  (อ่าน 3561 ครั้ง)
drdonn
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มกราคม 13, 2018, 07:30:50 am »

กำลังจะเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งครับ ต้องเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องด้วยเลยไหมครับ แล้วมีอะไรที่จะต้องทำไปพร้อมกันเลยด้วย เช่นปั๊มน้ำ aisin สายพานไดร์ชาร์ต พอจะมีร้านอะไหล่แนะนำมั๊ยครับ

tatchai
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

โซลูน่า สีบรอนซ์

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 03:12:15 pm »

ตามปกติเเล้วการเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งจะมีรายการอะใหล่ตามนี้ครับ
1.สายพานไทม์มิ่ง
2.ลูกรอกสายพาน
3.ตัวดันสายพาน
4.ซีลราวลิ้น
และไหนๆก็เปิดฝาเเล้ว เปลี่ยนปะเก็นฝาวาล์วไปด้วยเลย
และถ้าสะดวกอีกก็พ่วง สายพานหน้าเครื่อง 3 เส้น ไปด้วยเลยครับ
ส่วนการเปลี่ยนปั๊มน้ำแนะจะทำเลยก็ได้ครับหรือจะไว้ทำรอบเดียวกับระบบหม้อน้ำก็ได้ครับ

watJZ
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 4

แก่ .................... แต่ มีไฟ TRD suspension

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 12:57:54 pm »

ลองดูราคาเบื้องต้น ตามนี้ครับ

http://www.rlaid.com/product.detail_366642_th_3970656

Service  Engineer
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์