หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รอบเครื่องสูง และสวิง แก้ยังงัยครับ  (อ่าน 2009 ครั้ง)
wat_com
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 03:53:09 pm »

มุมส้มปี 97 ออโต้ ตอนนี้ผมถอดปลั๊กมอเตอร์เดินเบาออกแล้วตั้งรอบหลังตัวมอเตอร์เิดนเบาไว้ที่ 1000 รอบ จะมีผลเสียไหมครับ
beer13
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 08:11:30 pm »

รถผมเคยเป็นครับ...
แก้โดยการล้างตัวมอร์เตอร์รอบเดินเบาด้วยครับเพราะว่ารถอายุนานแล้วอาจมีคราบน้ำมันเหนียวๆไปเกาะตรงมอเตอร์เลยทำให้มอเตอร์ค้างอยู่ตำแหน่งเปิดตลอดเวลาครับ

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์