หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โซลูน่าผม เปลี่ยนเกียร์แล้วเครื่องยนต์ดับ  (อ่าน 1475 ครั้ง)
Jakkrit_J
น้องใหม่
*

จิตพิสัย -1

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 11:55:37 am »

สอบถามหน่อยครับว่า AL50 เกียร์ AUTO ปี2002 หยดน้ำ
เมื่อสตาร์รถเกียร์อยู่ตำแหน่ง N เวลาถอยรถออกจากบ้านดันเกียร์ขึ้นไป R เครื่องยนต์ปรกติ แล้วดึงเกียร์ลงมา D เครื่องดับครับ (ผมสังเกตุว่าเครื่องจะดับตอนดึงคันเกียร์ผ่านเกียร์ N ) มันน่าจะมีสาเหตุจากอะไรครับ เพิ่งเปลี่ยนน้ำมันเครื่องไปได้ 1 เดือน เพราะก่อนหน้านี้คิดไปเองว่าเป็นจากน้ำมันเครื่องหมดส???าพ น้ำมันเกียร์ยังไม่ได้เปลี่ยนครับ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์