หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนสอบถามเรื่องยางแท่นเครื่องหน่อยครับ  (อ่าน 1581 ครั้ง)
wutti
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 10:00:57 pm »

รถผมรุ่นท้าย หยดน้ำ   อายุ 17+  เพิ่งยกเครื่องลงมาเปลี่ยนอะไหล่???ายใน+เปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่,,พอยกใส่กลับคืน ,,,ตอนนี้เวลาสตาร์ทอุ่นเครื่อง. รู้สึกเครื่องสั่นๆ  ,,สั่นถึงพวงมาลัย(รู้สึกได้,,ทำการตั้งศูนย์ใหม่ก็แล้ว ). ก่อนหน้าไม่เคยมีอาการแบบนี้เลย.ตอนรถวิ่งก็ปกติดีไม่สั่น,,,,,,,, หรือผมควรจะเปลี่ยน ยางแท่นเครื่องดีไหมครับ?  เพื่อนๆพี่ๆว่าอย่างไร? ,,ขอคำชี้แนะหน่อย?   ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2017, 06:08:07 pm »

ขอแชร์นะครับ อาการของยางแท่นเครื่องเสื่อมที่ผมเคยเจอคือจอดติดไฟแดงเข้าเกียร์ไว้ สั่นเป็นเจ้าเข้าเลย ปลดเกียร์ว่างหาย ตอนวิ่งก็ไม่ค่อยรู้สึกอะไร ทีนี้พอเปลี่ยนยางแท่นเครื่องก็หายสนิท
คำถามคือเคยเปลี่ยนยางแท่นเครื่องบ้างรึยังหล่ะครับ ถ้ายังก็เปลี่ยนดูครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์