หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนถามอาการของเกียร์ หน่อยครับ  (อ่าน 1808 ครั้ง)
wutti
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 11:56:51 pm »

รถผมหยดน้ำ น่ะครับ เพิ่งเปลี่ยนเกียร์มา...เวลาเข้าเกียร์ ต่ำแหน่งเกียร์  d  รถมีอาการ กระชาก,กระตุกมาก  รอบเครื่องประมาณ900.  แต่ต่ำแหน่งเกียร์   ถอย (r )กลับไม่มีอาการ ปกติดี!!   เพื่อนๆ,พี่ๆที่เคยมีประสบการณ์ขอคำชี้แนะหน่อยครับ. ว่าควรตรวจแก้ไขในจุดใหนบ้าง. ,,,,ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ   ??????
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 01:20:58 am »

เปลี่ยนเกียร์ มือ2เซียงกงมาหรอคับ
wutti
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 02:21:09 pm »

น่าจะใช่ ครับ..คุณแบงค์    ผมให้ทางอู่ใกล้บ้านที่เคยใช้บริการเป็นประจำจัดให้ ครับ. ทางอู่เขาว่าเป็นเกียร์ตัวนอก  ตอนนี้ทดลองใช้อยู่ ครับ  ทุกอย่างก็ราบรื่นดี ครับ. ติดตรงการเข้าเกียร์  D  นี้และครับ. รู้สึกกระชากกระตุก. !!!  ถ้าผมสมมุติว่า เกียร์ปกติ ไม่ทราบว่าที่มันกระชากกระตุก มันอาจมีสาเหตุมาจากส่วนอื่น. ? ซึ่งพอจะมีแนวทางไหมในการหาสาเหตุอื่นไหม ? ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์