หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติ สอบถามปัญหา ไฟหน้าไม่สว่างครับผม  (อ่าน 3046 ครั้ง)
kugakorn
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 11:35:21 pm »

คือผมควรจะเปลี่ยน ไฟหน้าทั้งชุดเลย

หรือ ควรจะไปขัดบวกเคลือบตัวโคม ที่ร้านดีครับ (คือผมไม่สะดวกขัดเองครับ)

อันไหนจะคุ้มกว่ากัน หรอครับ

อาการ เวลาขับกลางคืน แล้วแสงมันไม่ค่อยจ้าออกมาก แสงไฟพุ่งออกไปในระยะได้ไม่ไกลมาก
และ ที่ไม่สว่างไม่แน่ใจว่ามาจากสาเหตุใดครับ เลยอยากจะสอบถามทุกท่านครับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
asawin1560
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2018, 11:21:16 am »

ติดตั้งชุด kit ไฟหน้าและเปลี่ยน หลอด 100/80W ก็จะสว่างขึ้น เรื่องขัดไฟหน้า ลองใช้แปรงสีฟันที่ไม่ใช้บีบยาสีฟันใส่ ลองเอาขัดไฟหน้าดูก็ช่วยให้โคมใสขึ้นได้ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์