หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัยเพาเวอร์  (อ่าน 2561 ครั้ง)
dolamon92
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2017, 03:12:26 pm »

รบกวนสอบถามสมาชิกหน่อยครับ(ผมสมาชิกใหม่ครับ) พอดีผมได้ al50 มุมส้มครับ 97 แต่มีปันหาเรื่อง พวงมาลัยเพาเวอร์ คือความรู้สึกผม ว่าพวงมาลัยมันหนักๆ ก็เลยลองไปหาช่าง ถามว่ามันหนักเพราะอะไร ช่างก็เลยทำการ หมุนพวงมาลัย แล้วก็หันมาบอกผมว่า ปกตินะครับ พวงมาลัยเพาเวอร์แปลงมา ผมก็เลย เออๆออๆ ไปแล้วก็ขับกลับ
เลยอยากสอบถามว่า รถรุ่นนี้มีพวงมาลัยธรรมาดา ด้วยเหอรครับ ของผม เกียร์ธรรมาดา แล้วจะแก็ปันหานี้ได้อย่างไรได้บ้างครับ
aaa3812
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 2

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 10:36:12 pm »

รถรุ่นนี้มีพวงมาลัยธรรมาดา ด้วยเหอรครับ...มีครับ

แล้วจะแก็ปันหานี้ได้อย่างไรได้บ้างครับ...เปลี่ยนอู่ หาอู่ดีๆ พยายามเช็คหลายๆที่เพื่อเปรียบเทียบราคาค่าซ่อมค่าอะไหล่
dolamon92
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 01:22:56 pm »

แล้วถ้าผมไปซื้อ พวงมาลัยเพาเวอร์ แท้ๆตรงรุ่นมาใส่ การใช้พวงมาลัยจะให้ความรู้สึกเหมือน กับรถที่มีเพาเวอร์แท้ๆมั้ยครับผม
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 11:57:52 am »

แล้วถ้าผมไปซื้อ พวงมาลัยเพาเวอร์ แท้ๆตรงรุ่นมาใส่ การใช้พวงมาลัยจะให้ความรู้สึกเหมือน กับรถที่มีเพาเวอร์แท้ๆมั้ยครับผม
ต้องหาสาเหตุก่อน พวงมาลัยหนักเพราะอะไร เพาเวอร์ที่ใช้อยู่เป็นของเดิมติดรถ หรือแปลงมา
dolamon92
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:44:17 am »

แปลงมาครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์