หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามอาการไฟสูงไม่ติดของมุมส้มหน่อยคะ  (อ่าน 2291 ครั้ง)
gib22
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2017, 12:01:01 am »

ตอนนี้ไฟหรี่ไฟหน้าติดปรกติคะแต่ไฟสูงไม่ติดต๊อปไฟก็ไม่ได้ดูฟิวส์แล้วก็ไม่ขาด(ไม่ทราบว่าเกี่ยวด้วยหรือเปล่าดูไปก่อนแฮ่ๆ)
พยายามหากระทู้เก่าๆข้อมูลเก่าๆก็ไม่เจอคะ เลยต้องรบกวนขอคำแนะนำจากในคลับไม่ทราบว่าสาเหตุของไฟสูงไม่ติดมาจากอะไรคะ
ขอบพระคุณล่วงหน้าคะ
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2017, 08:11:36 am »

ไฟต่ำติดปกติมั้ยครับ ถ้าติดปกติลองเช็คสวิทช์ไฟสูงที่คอพวงมาลัยดูครับ
gib22
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2017, 11:08:46 am »

ไฟต่ำติดปกติมั้ยครับ ถ้าติดปกติลองเช็คสวิทช์ไฟสูงที่คอพวงมาลัยดูครับ

ไฟต่ำติดคะไม่ทราบว่าวิธีเชคสวิทซ์ไฟสูงที่คอพวงมาลัยเช็คยังไงคะ
ขอบคุณคะ
nirunbp
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 5

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 10:45:46 am »

ลองเต๊๊าะไฟสููงดููครัับ ว่่ามีีสััญญาลัักไฟสููงขึึ้้นทีี่่หน้้าปััดไหม ถ้้ามีี ก้้อ ถอดไฟหน้้าเช็็ค ว่่าใส้้หลอดไฟสููงขาดรึึเปล่่า เนืื่่องจากไฟหน้้าจะมีี 2 ใส้้ สำำหรัับไฟสููงและไฟต่่ำ
แต่่ถ้้าเตาะแล้้วไฟไม่่โชว์์  จะมีี 2 สาเหต 1 สวิิตย์์เสีย ซึึ่่งยากมาก
2 รีีเลย์์ไฟสููง ซึึ่่งมีีโอกาสเสีีย ง่่ายกว่่า
gib22
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 10:05:09 pm »

ลองเต๊๊าะไฟสููงดููครัับ ว่่ามีีสััญญาลัักไฟสููงขึึ้้นทีี่่หน้้าปััดไหม ถ้้ามีี ก้้อ ถอดไฟหน้้าเช็็ค ว่่าใส้้หลอดไฟสููงขาดรึึเปล่่า เนืื่่องจากไฟหน้้าจะมีี 2 ใส้้ สำำหรัับไฟสููงและไฟต่่ำ
แต่่ถ้้าเตาะแล้้วไฟไม่่โชว์์  จะมีี 2 สาเหต 1 สวิิตย์์เสีย ซึึ่่งยากมาก
2 รีีเลย์์ไฟสููง ซึึ่่งมีีโอกาสเสีีย ง่่ายกว่่า

ไฟโชว์ไฟสูงหน้าปัดก็ไม่ติดคะ คงจะเป็นรีเลย์ไฟสูง ไม่ทราบว่าิยู่ตรงไหนอล้วเราเปลี่ยนเองได้เลยมั่ยคะ
ขอบคุณคะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์