หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่อง คอห่านวาล์วน้ำ ให้คำตอบผมหน่อยครับ  (อ่าน 2255 ครั้ง)
tumnoi เมืองร้อยเกิน
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

1652

tumgfr@gmail.com tumnoi tumnoi
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 06:36:18 pm »

คือ น้องโซผมไปติอแก็สมา เครื่องค่อนข้างจะร้อนมาก
มีคนแนะนำให้ไปติด คืห่านวาล์วน้ำ จะช่วยให้ความร้อนลดลงได้บ้าง
แต่สงสัยว่า ต้องสั่งอะไหล่แบบไหน และเคยอ่านเจอมา มันมีแบบ"ตัวบน"ตัวล่าง"
ผมต้องเปลี่ยนทั้งสองตัวเลยไหมครับ
รบกวนเพื่อน ๆ แนะนำหน่อยครับ
เครื่องร้อนมาก วิ่งไปต่างจังหวัดแอร์ไม่เย็นเลยครับ

tumnoi
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 07:55:46 pm »

เครื่องร้อนมาก...ร้อนยังงัย เกจความร้อนขึ้นปกติมั้ย
*** รถผมก็ติดแก๊ส ใช้งานปกติ เกจความร้อนขึ้นปกติ ***
แอร์ไม่เย็น ได้ทำการล้างตู้แอร์บ้างหรือป่าว น้ำยาแอร์มีหรือป่าว ลองเข้าเช็คระบบแอร์ดูก่อน
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

1652

tumgfr@gmail.com tumnoi tumnoi
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2017, 08:15:55 pm »

แอร์เวลาแดดร้อน ๆแอร์จะไม่เย็น เกจความร้อนปกติครับ
แต่ก่อนยังไม่ติดแก็ส ปกติ
พอติดแก็ส แอร์ไม่ค่อยเย็นครับ
ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันไหม

แต่เรื่องล้างตู้แอร์ไม่เคยล้างครับ
แล้วล้างตู้แอร์ เติมน้ำยาแพงไหมครับ

tumnoi
nirunbp
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 5

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2017, 10:06:40 pm »

แอร์เวลาแดดร้อน ๆแอร์จะไม่เย็น เกจความร้อนปกติครับ
แต่ก่อนยังไม่ติดแก็ส ปกติ
พอติดแก็ส แอร์ไม่ค่อยเย็นครับ
ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันไหม

แต่เรื่องล้างตู้แอร์ไม่เคยล้างครับ
แล้วล้างตู้แอร์ เติมน้ำยาแพงไหมครับ
การติิดแก๊๊ส ทำำไห้้เครืื่่องยนต์์ ร้้อนขึึ้้น อัันนีี้้จริิง ส่่วนหนึึ่่งแต่่การทีี่่แอร์์ไม่่ค่่อยเย็็น มีีหลายปััจจััย
ทัั้้ง แอร์์ตััน แผงคอย์์ร้้อนตัันการทำำงานของระบบเครืื่่องปรัับอากาศผิิดปกติิ
ซึึ่่งหลัักๆ ก่่อนทีี่่จะติิดคอห่่านวาล์์วน้้ำำเพืื่่อช่่วยให้้แอร์์กลัับมาเย็็น ออกจะเป็็นการแก้้ปัันหาไม่่ตรงจุุด
แนะนำำควรลองไปล้้างแอร์์ ดููก่่อน ซึึ่่งการล้้างมีีทัั้้งถอดตูู้้ไม่่ถอดตูู้้ ซึึ่่งราคาแบบไม่่ถอดตูู้้ ประมาน 500 บาท
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

1652

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2017, 01:08:00 pm »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
วันพรุ่งนี้จะไปเช็คระบบแอร์ครับ

tumnoi
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์