หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ฟิลลิ่ง โช๊ค monroe original  (อ่าน 2438 ครั้ง)
@_Duch
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 04:45:11 pm »

สอบถามพี่ๆเพื่อนๆมีใครเคยใช้ monroe original ดีกว่า kyb เดิมๆป่าวครับ ใช้กับสปริงเดิมนะครับ
bank pry
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 06:55:38 pm »

ไม่แตกต่าง แพงกว่าด้วยคับ
wutti
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 09:04:03 pm »

เปลี่ยนเมื่อ 2 ปีที่แล้วพร้อมเปลี่ยนสปริงใหม่แบบเดิมของศูนย์   (ใจจริงอยากได้สปริงโหลดteinของท่านปรธานแต่งบไม่พอ),,,,,,,,,,,,,  มันหนึบ  นิ่ง. ไม่โครงเคร่ง เวลาเข้าโค้ง และขึนลูกละนาดหรือถนนที่เป็นคลื่น.  ดีกว่าเดิมเยอะ. เคยบรรทุกของหนักพอประมาณเต็มกระโปรงหลัง.  วิ่งเข้าโค้งและจั๊มเนินที่ความเร็วพอประมาณในเวลาเร่งด่วน.    นิ่งหนึบ.  ส่วนตัวพอใจมาก. สอบผ่านครับ. ......ตอนยังติดรถอยู่ครับ.   ******มันเป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ !!!!!  รอท่านอื่นตอบเพิ่มเติมครับ
@_Duch
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 11:21:26 pm »

ขอบคุณครับ ขับตัว sporty เหมือนกันครับ ยินดีความเห็นเพิ่มเติมนะครับ
bank pry
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 10:23:57 pm »

โช๊คใหม่สปริงใหม่ๆยังไงก็แน่นหนึบไม่ว่าจะมอลโร หรือ เดิมติดรถเพราะมันสดใหม่ครับ
อยากรู้ต้องลองเองแล้วจะรุ้เองครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์