หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มเรียวแรงให้หยดน้ำ  (อ่าน 2929 ครั้ง)
tou_vtec
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มกราคม 27, 2017, 04:37:02 pm »

สวัสดีครับผมมีเรื่องอยากถามพี่ๆหน่อยครับ ว่ามีวีธีไหนที่พอจะเพิ่มความแรงให้เจ้าหยดน้ำ ผมรู้สึกว่าเวลาออกตัวนี้มันไม่ค่อยมีแรงแต่พอรถเริ่มลอยตัวแล้ววิ่งดีจังแบบประมาณว่ามาช้าแต่มาเรื่อยๆนะครับ ผมเลยอยากได้วิธีที่ทำให้รถขับได้กระฉับกระเฉงมากกว่านี้นะครับ เพราะเวลาเร่งแซงนี้เหนื่อยมากมาย ถ้าเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดานี้ช่วยได้ไหมครับแล้วต้องเอาของรุ่นไหนมาใส่ ขอยคุณครับ
ปล.ผมใช่ honda มาก่อนเรื่องtoyotaเลยไม่ค่อยมีความรู้นะครับ
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2017, 09:08:34 pm »

มันขึ้นอยู่กับความสมบูรณ์ของเครื่องด้วยครับ เพราะอายุอย่างน้อยก็ 15-16 ปีล่ะ ซึ่งไม่เหมือน honda จะได้เปรียบเรื่องความสด และน้องโซเรามันเป็นรถครอบครัว เน้นประหยัด ถ้าเพิ่มให้ต้นดีขึ้น ลองเปลี่ยท่อ พักกลาง เฮดเดอร์ อาจช่วยได้นิดในรอบต้น หรือมีงบมีทุนหน่อย อาจหากล่องแต่ง ปรับระบบจูนระบบน้ำมัน
tou_vtec
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2017, 12:36:54 am »

มันขึ้นอยู่กับความสมบูรณ์ของเครื่องด้วยครับ เพราะอายุอย่างน้อยก็ 15-16 ปีล่ะ ซึ่งไม่เหมือน honda จะได้เปรียบเรื่องความสด และน้องโซเรามันเป็นรถครอบครัว เน้นประหยัด ถ้าเพิ่มให้ต้นดีขึ้น ลองเปลี่ยท่อ พักกลาง เฮดเดอร์ อาจช่วยได้นิดในรอบต้น หรือมีงบมีทุนหน่อย อาจหากล่องแต่ง ปรับระบบจูนระบบน้ำมัน
ขอบคุณครับ ผมอยากได้ประมาณว่า ต้องเปลี่ยน ลิ้น คอไอดี คอร์ยแยก ปั๊มติ๊ก อะไรประมาณนี้อ่ะครับ ผมไม่รู้ว่าของหยดน้ำต้องเอาของข้างต้นของเครื่องอะไรมาใส่นะครับ ผมไม่ถนัดเครื่องtoyota รบกวนแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ 
k_Thasanai

จิตพิสัย 10

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2017, 11:47:24 am »

ลองกล่องพ่วงซักใบ ตอนนี้ใช้ KKT ราคา 15000 บาท แตกต่างชัดเจนครับ
rong auto

จิตพิสัย 12

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2017, 03:02:01 pm »

ขอบคุณครับ ผมอยากได้ประมาณว่า ต้องเปลี่ยน ลิ้น คอไอดี คอร์ยแยก ปั๊มติ๊ก อะไรประมาณนี้อ่ะครับ ผมไม่รู้ว่าของหยดน้ำต้องเอาของข้างต้นของเครื่องอะไรมาใส่นะครับ ผมไม่ถนัดเครื่องtoyota รบกวนแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ 
คอล์แยก ที่เจออยู่ก็มีของ MSD ปั๊มติก J หัวฉีด J หรือของ 1NZ ใส่กล่องพ่วง เท่านี้เคยเจอมาครับ อยากรู้ไรอีกส่งข้อความมาคุยได้ครับ มีที่แนะนำให้ไปหาข้อมูลได้ครับ
tou_vtec
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 12:45:12 am »

ขอบคุณทุกๆความเห็นมากครับ ไว้เดี๋ยวไปทำตามที่บอกดูก่อนถ้ายังไงเดี๋ยวมาถามต่อนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์