หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประตูปิดไม่สนิท แก้ไขไงครับ  (อ่าน 1915 ครั้ง)
SARA
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มกราคม 27, 2017, 02:42:21 pm »

ขอรบกวนท่านสมาชิกครับ ขอเล่าที่มาที่ไปก่อนนะครับ คือน้องโซของผมไปประสพอุบัติเหตุมา คือว่าหลุดโค้งแล้วตกลงไปกระแทกพื้นซึ่งเป็นนาข้าวมีน้ำนิดหน่อย ผลจากการกระแทกทำให้กระจกบานหน้ามีรอยแตกร้าวตรงฝั่งคนขับ บุชปีกนกด้านซ้ายเบี้ยว แต่โช๊คอัพไม่เป็นอะไร แก้มซ้ายยุบนิดหน่อย หลังจากนั้นผมเอารถเข้าซ่อมทำสีทั้งค้น(ที่ต่างจังหวัด) แต่ไปรับรถแล้วขี่กลับมากุงเทพฯ ปรากฏว่ามีเสียงลมเข้ามาในห้องโดยสารทางฝั่งคนขับน้ำก็เข้าครับเนื่องจากฝนตก มาถึงบ้านสังเกตุดูเห็นว่า ประตูมันปิดไม่สนิท คือด้านบนประตูทั้งสองบานไม่แนบชิดไปกับแนวหลังคาเหมือนฝั่งซ้ายครับ เหมือนมันยื่นออกมาด้านนอก แต่ด้านล่างก็ปกติครับ พอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ ขอโทษนะครับยาวไปหน่อย ขอรบกวนท่านสมาชิกนะครับ ขอบพระคุณมากครับ
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2017, 09:11:14 pm »

ต้องเข้าอู่รับทำสี ให้เขาดัดโครงประตูด้านบนใหม่ ผมว่าช่างที่ซ่อมทีแรกดัดตั้งประตูมาไม่ดี
SARA
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 12:02:27 pm »

ขอบคุณมากครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์