หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาเกียร์ออโต้ หยดน้ำ 2001 งบไม่เกิน 8,000 ครับ  (อ่าน 2995 ครั้ง)
echokubpom
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 03:05:03 pm »

ตามหัวข้อเลยครับ อยากได้เกียร์ออโต้หยดน้ำ ใจจริงอยากได้ 4 เกียร์แบบมี OD แต่ถ้าหาไม่ได้จริงๆ 3 เกียร์ก็เอาครับ

ช่วงนี้ได้ข้อมูลจากร้านอะไหล่หลายๆเจ้าบอกตรงกันว่าของขาด ราคาขยับขึ้น จริงรึป่าวครับ? ใครพอทราบบ้าง

เท่าที่เช็คมาเจ้าแรกบอกเบื้องต้นไม่เกินหมื่น แต่พอเค้าไปเช็คมาจริงๆได้ 12,000 บอกไม่ใช่เกียร์ไฟฟ้าเลยแพงกว่า

อีกเจ้าบอก 20,000 ยังไม่รวมค่าแรง ผมนี่ช็อกเลยครับ ยังไงใครพอมีของ หรือเพิ่งไปทำมา พอชี้เป้าได้ รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม 
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 04:53:38 pm »

ราคาขนาดนี้ได้เครื่องพร้อมเกียร์เลยนะ
echokubpom
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 12:26:54 pm »

เรื่องเปลี่ยนเกียร์จบแล้วครับ ตอนนี้เอารถมาวิ่งใช้งานแล้ว

สรุปได้เกียร์จาก เชียงกง พระราม3 มาในราคา 10,000+ค่าส่ง 1,000

ลูกแรกที่ยกมาใส่ลองวิ่งแล้ว เกียร์ไม่เปลี่ยน วิ่งได้ 40-50 แล้วเร่งความเร็วไม่ขึ้น

โทรบอกเชียงกงพระราม 3 ก็มารับเกียร์ลูกเก่าไป แล้วอีก 3 วันส่งลูกใหม่มาให้

ลูกใหม่สายเกียร์ขาดต้องถอดเอาสายเกียร์เก่าที่ติดรถผมมาใช้แทน

ค่าเสียหายเบ็ดเสร็จทั้งหมดทั้งมวล 14,XXX บาท โดยรวมแล้วพึงพอใจ

เพราะได้อู่ใกล้บ้านที่พอจะรู้จักกันทำให้ งานไว จริงใจ แต่ที่ช้าเพราะต้องรอร้านอะไหล่ส่งเกียร์มาให้ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์