หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคุณ เมษ ที่ขายโช๊ค D2 ครับ  (อ่าน 4698 ครั้ง)
nattoxxx
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2016, 09:08:39 pm »

ถึงคุณเมษครับ เมื่อวันที่ 24-04-59 ผมซื้อโช๊ค D2 ที่คุณเมษลงขายในห้องนี้ไปครับ เป็นโช๊คสตรัทปรับเกลียวครับ
ส???าพที่แจ้งได้บอกว่า ไม่มีรั่วไม่มีซึม ใช้งานได้ดี เปลี่ยนสปริงมา โช๊คด้านหน้าข้างนึงปรับหนืดไม่ได้ ขายราคา 13,000 ผมก็ได้ตกลงซื้อไป ในราคา 10,000 ครับ
และผมไปทำการเคลมโช๊คด้านหน้าหนึ่งต้นที่ศูนย์โช๊ค D2 เรียบร้อย ในวันเดียวกัน ก็ให้ศูนย์เช็คส???าพโช๊ค ต้นที่เหลือให้ เพื่อดูว่ามีรั่วซึมรึเปล่าจะได้ทำการ โอเวอร์ฮอล
แต่ปรากรฎว่า โช๊ค 2 ต้นหลัง ตายครับ และ พยายามติดต่อหาคุณเมษครับ เพื่อจะสอบถามลายละเอียดตรงนี้ครับ แต่ติดต่อไม่ได้ ไลน์ไปก็ไม่รู้ว่าได้บล็อกไลน์ผมไปรึยัง ผมไม่รู้ว่าคุณมีเจตนาจะหลอกขายรึเปล่า  ถ้าใครรู้จักหรือมีเบอร์ติดต่อ รบกวนบอกด้วยครับ
(ตอนนี้ผมเบิกโช๊คใหม่มาใส่แล้ว)

ผมไม่ได้จะขอคืนเงินคืนของหรืออะไรครับ อยากจะบอกคุณเมษว่าไม่น่าลง ลายละเอียดปิดบังแบบนั้นเลยครับ ควรบอกส???าพจริงๆ ให้ผู้ซื้อได้ทราบด้วยครับ ไม่ใช่บอกว่าส???าพดี แต่ที่จริงมันเสีย ถึง 3 ต้น เท่ากับว่าผมต้องเสียเงินไปฟรีๆ 10000 เลยครับเพราะ เสียถึง 3 ต้น   เลยอยากจะเตือนคนที่ทำการซื้อขายกับ คุณเมษ ว่าให้ดูดีๆ ครับ

ใครสนใจเอาโช๊คไปอัดใหม่ใช้งานหรืออะไร ผมยินดีขายให้ราคาถูกมากๆ ครับ โช๊ค D2 ส่วนถ้าคุณเมษเห็นโพสนี้ แล้วอยากได้โช๊คคืนผมยินดียกไปคืนให้ถึงหน้าบ้านครับ ไม่เอาเงินคืนครับ เผื่อคุณจะไปหลอกขายคนอื่นต่อ

ขอบคุณครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2016, 10:35:42 pm »

เล่น tein แต่แรกไปก็จบแล้วคับ   เวลาจะซื้อโช๊คอย่าเอาแต่ที่ราคาถูก   ของถูกและดีไม่มีในโลกคับ  ของดีไม่มีใครขายถูก   จำไว้เป็นบทเรียนเลยคับ
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2016, 01:06:19 am »

ผมช่วยหาข้อมูลได้เท่านี้คับ ทะเบียนครบ  ไปตามกันเอาคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2016, 01:10:48 am โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2016, 09:56:35 am »

ไปตามถึงบ้านได้เลยคับ

ทะเบียนรถ  พย2298
soluna  มุมส้ม
Wachan
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 6

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2016, 02:39:22 pm »

เห็นใจเลยครับ ถ้าเจอคนขายไม่ซื่อ เซ็งมาก
nattoxxx
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2016, 03:55:21 pm »

ผมช่วยหาข้อมูลได้เท่านี้คับ ทะเบียนครบ  ไปตามกันเอาคับ

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้กำลังติดตามครับ เดี๋ยวได้ผลยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ
nattoxxx
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2016, 09:33:51 pm »

ตอนนี้ติดต่อทางคนขายได้แล้วครับ แล้วทางคนขายคืนเงินมาเต็มจำนวนครับ
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2016, 09:37:41 pm »

ตอนนี้ติดต่อทางคนขายได้แล้วครับ แล้วทางคนขายคืนเงินมาเต็มจำนวนครับ
คับผม เค้าได้แจ้งมาผมเช่นกันคับ  ยังไงก็ดีใจด้วยนะคับ  ได้เงินคืนแล้ว ไม่ต้องเสียตังฟรีแล้วคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์