หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พัดลมแอร์ในห้องเครื่อง (โดนจนได้)  (อ่าน 3047 ครั้ง)
Muy
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 4

« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 11:53:36 pm »

คือพัดลมตัวเก่าของผมมันหมุนบ้าง ไม่หมุนบ้าง ต้องช่วยหมุนบ้าง ก็เลยคิดได้ว่าต้องเปลี่ยน

ก็เลยไปหา จนได้มาเจอในคลับขายอยู่ ก็เลยโทรสอบถาม ?มีประกันไหม? ?มี 7 วัน? และยังบอก ?ทุกตัวผ่านการเทสเรียบร้อย? ก็เลยสั่งซื้อไป1ตัว หลังจากนั้น3วันถึงได้ของ

พอได้รับของก็เลยรีบเปิดดู  ลองเช็คเบื้องต้น หมุนมอเตอร์ดูก่อนเลย ?เอ๊... ทำไมมันฟืดๆแหะ เหมือนมันเบียดอะไรสักอย่าง แบบหมุนไม่คล่อง?  

หลังจากนั้นก็ได้ไลไปถาม ?เอ๊..พี่ทำไมมันฟืดๆ?  และผมก็เลยแซวแบบไม่คิดอะไร ?ผมกลัวมันจะพังไม่ทันประกันพี่อะดิ?      พี่เขาก็ยืนยันคำเดิม ?ทุกตัวเช็คหมดแล้วก่อนส่ง?  

แต่พอใส่ก็หมุนแรง อย่างที่เค้าคุยจริงๆ  ก็ใช้มาเลยจนมาวันนี้สังเกต ไม่ได้ยินเสียงพัดลมแหะ เปิดฝากระโปรงดู คุณพระกลับบ้านเก่าไปแระ  ใช้ได้ไม่ถึงครึ่งเดือน!!!  
 คิดในใจ ?กูว่าแล้วมันจะอยู่ได้ไม่นานนะ ไอ้ฟืดๆเนี่ย?  ใช่ซิคุณเทสแป๊ปๆนิ   แต่ผมใช้ตลอดนิ  มันเลยเน่า
ผมเลยรู้สึกว่าตัวผมเองคือซวยแท้    เสียตัง800+100 ค่าส่ง 900 ใช้ได้ครึ่งเดือน  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2015, 12:05:12 pm โดย Muy » บันทึกการเข้า
k_Thasanai
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 10

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 08:12:11 am »

ของมือ 2 อย่ารีบนะครับ ของผม 500 ตัวใหญ่ กว่าของเดิม ลมแรงกว่ามาก ช่างยังตกใจพัดลมดังจัง นี่ จะ ปีที่ 3 ล่ะ ยังดังไม่หยุดเลยครับ เดินหาเองตามเชียงกง ดีกว่าครับ
Muy

จิตพิสัย 4

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 02:48:21 pm »

ของมือ 2 อย่ารีบนะครับ ของผม 500 ตัวใหญ่ กว่าของเดิม ลมแรงกว่ามาก ช่างยังตกใจพัดลมดังจัง นี่ จะ ปีที่ 3 ล่ะ ยังดังไม่หยุดเลยครับ เดินหาเองตามเชียงกง ดีกว่าครับ
จริงอย่างที่พี่บอก สู้เราไปดูเองดีกว่า... พอดีผมไม่มีเวลาเลยต้องอาศัยสั่งซื้อ (ส่วนเจ้านี้ก็ซื้อขายกันครั้งเดียวพอ จบ) ถือว่าซื้อประสบการณ์
i-hear-first
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย -2

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 07:16:42 pm »

เจ้าไหนบอกได้ไหมคับ  ซื้อของใช้เงิน   ใช้ใจซื้อ    น่าจะเห็นใจกันคับ
Muy

จิตพิสัย 4

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 01:35:51 am »

[qte author=i-hear-first link=topic=73888.msg410932#msg410932 date=1448885802]
เจ้าไหนบอกได้ไหมคับ  ซื้อของใช้เงิน   ใช้ใจซื้อ    น่าจะเห็นใจกันคับ
[/quote]
ผมขอไม่บอกดีกว่าพี่ ต่างคนต่างอยู่ ต่างคนต่างทำมาหากิน
มันอาจจะเกิดกับผมเป็นเจ้าแรกก็ได้ ลูกค้าของเค้าหลายคนอาจไม่เจอยังผม และใช้งานได้ดีก็ได้  แต่ผมมันดันซวยเองที่ได้ของไม่ดี
มันก็ความผิดผมด้วยแระที่รู้ว่ามันฟืดๆ ผิดปกติ ก็ยังฝืนใส่อีก ด้วยเหตุเพราะ
1.ต้องเสียค่าจัดส่งคืน
2.เสียเวลา
3.ส่งไปแล้วไม่รู้จะได้เงินคืนไหม? (ขนาดโอนตังเสร็จ 3วันนี่โทรขอเลขพัสดุทุกวัน) ก็เลยต้องจำใจ
ส่วนที่ผมบอกจะซื้อเจ้านี้ครั้งแรกแระครั้งสุดท้ายก็เพราะ วรีเด็ด2วรีนี้เอง
หลังจากใส่แล้วมันดัง ดังจากแรงมอเตอร์ และดังจากตัวมอเตอร์ที่มันฟืดอยู่แล้ว ก็เลยถามว่า
"พัดลมพี่จะใช้ได้นานไหมเนี่ย" คำแรกที่เห็นคือ  "มันเลยเจ็ดวันแระพึ่งมาถาม" (ก็คนไม่ได้คิดจะเครมถามเฉยๆ เพราะตัวก็รู้ว่ามันเลยแล้ว)
และผมก็ถามอีกว่า ด้วยความไม่รู้พัดลมมันมีสองสเต็ป "ทำไมมันหมุนเบาบ้างแรงบ้างพี่" เค้าตอบว่า "ถ้ามันไม่อยากจะหมุ่นมันคงไม่หมุนหรอก" ถ้าคุณลูกค้าคุณรู้สึกไงกับคำตอบอย่างี้
และอีกประโยค "คนอื่นไม่เห็นมีปัญหา"  จากนั้นผมรีบขอโทษ ขอโพย  ออกจากไล ลบเบอร์ ลบไล์ ให้ไว้....
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 09:04:52 am »

ซื้อจากที่ไหน ลงแจ้งให้เพื่อนๆทราบเลยครับ จะได้ไม่โนหลอกอีก ค้าขายแบบนี้ใช้ไม้ได้ครับ ถึงจะเลยประกันไปแล้วก็ควรจะมีความรับผิดชอบบ้าง
i-hear-first
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย -2

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 07:03:25 pm »

วรี2คำนั่น  ขอโทดนะคับ    กวนตีนมาก    ขายของนะไม่ได้ขอมาใช้ฟรี   เห๋นใจคับ    .. 
pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 11:40:51 pm »

ลงชื่อบอกให้รู้กันเลยครับ ในคลับนี้อยู่กันแบบพี่น้อง ค้าขายยังงัยก็ต้องมีเรื่องน้ำใจ และความรับผิดชอบครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์