หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งต้องเปลี่ยนอะไหล่อะไรบ้าง  (อ่าน 6743 ครั้ง)
GUNSHIP
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2015, 12:56:16 pm »

จะเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับแนะนำด้วย. หรือใครเพิ่งไปเปลี่ยนมามีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2015, 02:09:58 pm »

สายพรานอย่างเดียว 1000บาท
pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2015, 04:33:26 pm »

ของผมเพิ่งเปลี่ยนมา เท่าที่รู้หลักๆ ก็อย่างที่แบงค์บอกครับ สายพานไทม์มิ่ง และน่าจะมี ลูกรอกสายพานด้วย แล้วไหนๆ ก็เปิดฝาวาวล์แล้ว ดูซีลเพลาลูกเบี้ยว ซึลข้อเหวี่ยงด้วยถ้าหมดอายุ เสื่อม จัดการเปลี่ยนซะเลย นอกจากนี้อาจจะดูในส่วนของสายพานหน้าเครื่องทั้งหลายว่าถึงระยะหรือยัง สุดท้ายปั๊มน้ำ ท่อยางปั๊มน้ำตัวสั้น เพราะ 2 ตัวนี้ถ้าเกิดเสียกระทันหันกลางทาง รถไปไม่เป็นเลยหล่ะ (อย่างที่ผมเคยเจอมาแล้ว ดีที่ได้แบงค์มาช่วยครับ) ถ้าที่บอกมาทั้งหมดยังไม่เคยเลย ก็จัดชุดใหญ่ไปครับ แต่ถ้าตัวไหนเคยเปลี่ยนแล้วไม่นานนัก ก็ข้ามไปครับ
tatchai
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

โซลูน่า สีบรอนซ์

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2015, 10:57:05 pm »

ของผมเพิ่งเปลี่ยนมา เท่าที่รู้หลักๆ ก็อย่างที่แบงค์บอกครับ สายพานไทม์มิ่ง และน่าจะมี ลูกรอกสายพานด้วย แล้วไหนๆ ก็เปิดฝาวาวล์แล้ว ดูซีลเพลาลูกเบี้ยว ซึลข้อเหวี่ยงด้วยถ้าหมดอายุ เสื่อม จัดการเปลี่ยนซะเลย นอกจากนี้อาจจะดูในส่วนของสายพานหน้าเครื่องทั้งหลายว่าถึงระยะหรือยัง สุดท้ายปั๊มน้ำ ท่อยางปั๊มน้ำตัวสั้น เพราะ 2 ตัวนี้ถ้าเกิดเสียกระทันหันกลางทาง รถไปไม่เป็นเลยหล่ะ (อย่างที่ผมเคยเจอมาแล้ว ดีที่ได้แบงค์มาช่วยครับ) ถ้าที่บอกมาทั้งหมดยังไม่เคยเลย ก็จัดชุดใหญ่ไปครับ แต่ถ้าตัวไหนเคยเปลี่ยนแล้วไม่นานนัก ก็ข้ามไปครับ
งบประมาณเท่าไหร่น่ะพี่

watJZ
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 4

แก่ .................... แต่ มีไฟ TRD suspension

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2015, 10:24:54 am »

ลองตามลิ้งค์ไปดูบรรทัดที่เขียนว่า  " สายพานราวลิ้น " ครับ  ....... ส่วนท่อยางปั้มน้ำตัวสั้นไม่เกินร้อยครับ 

http://www.rlaid.com/product.detail_366642_th_3970656

Service  Engineer
P1250
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 08:03:54 am »

สายพานไทม์มิ่งกับลูกรอก ไหนๆเปิดฝาเครื่องแล้วเช็คซีนยางฝาเครื่องด้วยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์