หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำไม่ทราบว่าโช็คหน้าเสียหรือไม่ และต้องแก้ไขอย่างไง  (อ่าน 2149 ครั้ง)
DEKKHONG
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2015, 05:30:10 pm »

ขอคำแนะนำไม่ทราบว่าโช็คหน้าเสียหรือไม่ และต้องแก้ไขอย่างไง
- ตกหลุดหรือกระโดดคอสะพานแรงๆ ล้อ(ด้านขวาหน้า) จะคูดหรือกระแทกกับสุ้มล้อ
  มีรอยคูดอยู่ข้างเดียวครับ
- กดดูโช็คหน้าสองด้าน (กลายเป็นว่าด้านซ้ายจะนิ่มกว่าด้านขวา) ไม่ทราบว่าด้านไหนมีปัญหาครับ
* ล้อ 15x6.5 ET32 ยาง 195/55 R15
ขอบคุณล่างหน้าครับ (สำหรับคำแนะดีๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2015, 08:31:23 pm โดย DEKKHONG » บันทึกการเข้า
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2015, 12:31:14 am »

แนะนำนะคับ  เบิกใหม่ ทั้งคู่หน้าเลย เบิกสปริงด้วย
pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2015, 05:20:39 pm »

โชีคเดิมรึเปล่าครับ ถ้าเดิมก็คงมีรั่ว ซึม และหมดอายุแล้ว อาจจะเอาไปซ่อม อัดน้ำมันได้แต่ก็ใช้ไปเดี๋ยวก็อาจกลับมาเป็นอีก จัดงบซักก้อนเปลี่ยนใหม่เลยใช้ได้อีกนาน สบายใจด้วยครับ
DEKKHONG
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2015, 08:05:45 am »

ขอบคุณพี่ๆมากครับ สำหรับคำแนะนำ
ผมอยากทราบว่า
มีโช็คเดิมๆของรถรุ่นไหนบ้างที่ใช้ร่วมกับ soluna(มุมส้ม / auto) ได้บ้างครับ
(ทั้งชุดและไม่ต้องแปลงอะไรเลย / vios ได้ไหมครับ)
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2015, 09:41:01 am »

ขอบคุณพี่ๆมากครับ สำหรับคำแนะนำ
ผมอยากทราบว่า
มีโช็คเดิมๆของรถรุ่นไหนบ้างที่ใช้ร่วมกับ soluna(มุมส้ม / auto) ได้บ้างครับ
(ทั้งชุดและไม่ต้องแปลงอะไรเลย / vios ได้ไหมครับ)

ไม่ได้คับ  ต้องของ soluna เท่านั้น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์