หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง5เอ เดินไม่ครบสูบครับ รถติดเเก๊ส  (อ่าน 2067 ครั้ง)
o_z3s
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 12:12:46 pm »

เครื่อง5เอ เดินไม่ครบสูบครับ รถติดเเก๊ส วิ่งๆเเก๊สมาแล้วดับเฉย 

เช็คจานจ่ายเเล้วไม่เสีย  สายหัวเทียน ปกติ เพื่อนๆมีประสบการแบบน้ ช่วยเเนะนำด้วยครับ
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 02:26:08 pm »

จานจ่าย สายหัวเทียนปกติ แลวได้ลองดูหัวเทียนยังครับไฟออกครบหรือป่าว ถ้าเช็คหมดแล้วปกติ อาจต้องเช็คบ่าวาล์วครับ แล้วงิ่งน้ำมันปกติมั้ยครับ
Muy
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 4

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 02:46:20 pm »

ลองติดเครื่องแล้วลองไล่ถอดหัวเทียนดู ถ้าถอดแล้วเหมือนเดินสูบนั้นแระ ไม่บอดก็รั่ว
ถ้าวาวล์รั่ว เสียงมัน ปุ๊งๆๆๆ ผมเคยมาแระ สวนมากมักจะเป็นสูบ3กับ4 
คราวนั้ผมทำ6000 ตอนนี้วิ่งมาจะห้าหมื่นโลแระ ยัง ยังปกติอยู่
ผมเชื่อว่าถ้าจูนแก๊สพอดี ไม่มากไม่น้อย สตาร์ทน้ำมัน ก่อนดับก็ดับน้ำมัน น่าจะวิ่งได้อีกไกลโข๊...
o_z3s
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 04:47:40 pm »

ลองติดเครื่องแล้วลองไล่ถอดหัวเทียนดู ถ้าถอดแล้วเหมือนเดินสูบนั้นแระ ไม่บอดก็รั่ว
ถ้าวาวล์รั่ว เสียงมัน ปุ๊งๆๆๆ ผมเคยมาแระ สวนมากมักจะเป็นสูบ3กับ4 
คราวนั้ผมทำ6000 ตอนนี้วิ่งมาจะห้าหมื่นโลแระ ยัง ยังปกติอยู่
ผมเชื่อว่าถ้าจูนแก๊สพอดี ไม่มากไม่น้อย สตาร์ทน้ำมัน ก่อนดับก็ดับน้ำมัน น่าจะวิ่งได้อีกไกลโข๊...

ขอบคุณเพื่อนๆที่เเนะนำครับ สายหัวเทียน เน่าเปลี่ยนเชียงกงแล้ว4เส้นพร้อมหัวเทียน4หัว โดนไป 2,500ครับ ร้านมอเตอร์สัต*บ

เครื่องเดินปกติแล้วครับ
พ่อน้องนาย
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 12

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 08:30:51 am »

เครื่อง5เอ เดินไม่ครบสูบครับ รถติดเเก๊ส วิ่งๆเเก๊สมาแล้วดับเฉย  

เช็คจานจ่ายเเล้วไม่เสีย  สายหัวเทียน ปกติ เพื่อนๆมีประสบการแบบน้ ช่วยเเนะนำด้วยครับ

ขอบคุณเพื่อนๆที่เเนะนำครับ สายหัวเทียน เน่าเปลี่ยนเชียงกงแล้ว4เส้นพร้อมหัวเทียน4หัว โดนไป 2,500ครับ ร้านมอเตอร์สัต*บ

เครื่องเดินปกติแล้วครับ
[/quote] เพื่อนๆมีประสบการแบบน้ ช่วยเเนะนำด้วยครับ
[/quote]
ราคาแรงใช้ได้เลย...สายหัวเทียนธรรมดาหรือสายแต่ง หัวเทียนธรรมดาหรือหัวเข็ม อิริเดียม แพทตินั่มหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2015, 08:32:50 am โดย พ่อน้องนาย » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์