หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำเข้าห้องโดยสาร พี่คนไหนรู้ช่วยแนะนำผมที  (อ่าน 2597 ครั้ง)
Muy
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 4

« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2015, 10:23:39 pm »

คือน้ำเข้าด้านข้างคนขับ  ผมรื้อพรมออกดูน้ำมันจะไหลย้อยๆมาแถวพัดลมแอร์
ผมเลยอยากรู้ว่า มันพอจะย้อยเข้ามาทางไหนได้บ้าง
ผมเช็คดูเบื้องต้นในห้องเครื่องแล้ว ไม่มีทางน้ำที่จะเห็นว่าเข้าทางไหนเลย (ดูตอนฝนตก)
ช่วยผมด้วยหน้าฝนแล้ว  ผมไม่อยากนั่งวิดน้ำ
Piyawat
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 7

LINE ID : soluna293

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2015, 11:53:48 pm »

รื้อดูเลยคับ ไอตรงที่คิดว่าน้ำมันเข้าอ่ะ ก่อนที่มันจะผุสนิมขึ้น

SOLUNA ONE MAKE RACE
pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 01:10:03 am »

ของผมเจอว่าซิลิโคนติดกระจกหน้าเริ่มหมดอายุ น้ำหยดเข้าห้องโดยสารได้ งัยลองฉีดน้ำแรงๆ ไล่หาจุดดูครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 07:36:42 am »

แอร์ตัน ล้างตู้แอร์   และดูที่ขอบกระจกด้วยว่า กาวขอบกระจกเสื่อมส???าพมั้ย
Muy

จิตพิสัย 4

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 09:03:29 am »

ของผมเจอว่าซิลิโคนติดกระจกหน้าเริ่มหมดอายุ น้ำหยดเข้าห้องโดยสารได้ งัยลองฉีดน้ำแรงๆ ไล่หาจุดดูครับ
พี่แก้ไงครับ  .... 
แอร์ตัน ล้างตู้แอร์   และดูที่ขอบกระจกด้วยว่า กาวขอบกระจกเสื่อมส???าพมั้ย
น้ำมันจะไหลตอนฝนตกเยอะๆอะครับผมสังเกตดูแล้ว แต่ผมคิดว่าน่าจะเป็นกาวขอบกระจกอย่างที่พี่บอกมากกว่าครับ
sornprachin
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 07:06:34 pm »

ใต้คอนโซลด้านข้างคนขับ(ใต้ลิ้นชักเก็บของ)มีรูเปิดท่อน้ำทิ้งแอร์ กับรูเข้า-ออก ของท่อน้ำยาแอร์
จะมีซิลิโคนสีดำคล้ายยางมะตอยอุดไว้ ถ้ามันหลุดหรือมีรอยรั่วเวลาลุยน้ำ น้ำอาจเข้าในห้องโดยสารได้
ลองมุดดูครับ แต่ดูยากหน่อยครับ มันดำๆ มืดๆ ฝุ่นเกาะเยอะไปหมด
Muy

จิตพิสัย 4

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 10:03:53 pm »

ใต้คอนโซลด้านข้างคนขับ(ใต้ลิ้นชักเก็บของ)มีรูเปิดท่อน้ำทิ้งแอร์ กับรูเข้า-ออก ของท่อน้ำยาแอร์
จะมีซิลิโคนสีดำคล้ายยางมะตอยอุดไว้ ถ้ามันหลุดหรือมีรอยรั่วเวลาลุยน้ำ น้ำอาจเข้าในห้องโดยสารได้
ลองมุดดูครับ แต่ดูยากหน่อยครับ มันดำๆ มืดๆ ฝุ่นเกาะเยอะไปหมด
ใช่เลยพี่ใต้ลิ้นชักอย่างที่พี่บอกเลย เดียวผมจะลองมุดดู
แต่ทว่า  จอดเฉยๆ ฝนตกหนักๆมันก็เข้านะพี่ไหลเป็นน้ำตกเลย  แต่ถ้าตกกระปิดกระปอยไม่มี .. เอ๋มันอย่างไงกัน ถ้าอย่างที่พี่บอกมันจะไหลเข้าด้วยไหม?
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์