หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นี้ ขอสอบความคิดเห็น ของพี่น้องที่ใส่ สปริงโหลด TEIN หน่อยครับ  (อ่าน 26182 ครั้ง)
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 10:14:54 pm »

กระทู้นี้ ขอสอบความคิดเห็น ของพี่น้องที่ใส่ สปริงโหลด TEIN หน่อยครับ    เพื่อเป็นแนวทางของพี่น้องที่สนใจ สปริง TEIN อยู่ครับ

ขอความคิดเห็นจริงๆ ของแต่ละคนเลยครับ ไม่ต้องกลัวเจ้าของสินค้าโกรธครับ  ;D ;D ;D     ขอโพสเฉพาะคนที่ใช้สปริงTEIN อยู่จริงๆครับ เพื่อเป็นประโยชน์ของผู้ที่กำลังสนใจอยู่

- ใส่แล้วรู้สึกเป็นยังไง?
- เตี้ยกว่าสปริงของมากแค่ไหน?
- เวลาขับช้าๆ เป็นยังไง?
- เวลาขับด้วยความเร็วสูง เป็นยังไง?

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2010, 04:54:51 pm โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
]ลุงแว่น[ Red Roof ]
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

"เดือนล่ะอย่าง สองอย่างเดี๋ยวมันก้เต็ม"

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 11:59:33 am »

แหมๆ ของเขาดีอยู่แล้วอ่ะ

พอดีว่าก็เป็นอีกคนที่ใส่สปริง TEIN อยู่

รถผมอ่ะติดแก๊สแล้วท้ายมันห้อยแล้วเราก้อยากโหลดเตี้ยนิดๆ

แบบว่าดูสปอร์ตๆหน่อย เลยจัด TEIN ชุดนี้มาครับ

หมดปัญหาท้ายห้อย ได้ความรู้สึกแบบรถโหลดเตี้ยนิดๆแต่ไม่แนบพื้นนะ

ใส่กับโช็คเดิมได้เลย ถ้าให้ดีก็ไปอัดโช็คใหม่เพิ่มความหนึบๆใส่แล้วถูกใจอ่ะ

ช่วงแรกอาจจะรู้สึกแปลกๆหน่อย แต่สักพักจะชินแล้วจะติดใจ แบบผม

รับประกันคุณ???าพ

" รถบ้านพร้อมขาดแค่คนดูแล "
5A-FE
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

chicky_seed@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 01:18:18 pm »

ใส่แล้วก็หนึบกว่าของเดิมแน่นอนครับ รถผมก็ใช้สปริงเทอิ้น โชคเดิมอัดน้ำมันเบอร์ 2
ความสูงที่กะคร่าวๆ(ไม่เคยวัด) เตี้ยลงประมาณ 1-1.5 นิ้ว  หน้าจะทิ่มหลังโด่งกว่าหน้านิดเดียว
ยกเว้นถ้าเติมแก๊สเต็ม+น้ำมันสักครึ่งถังค่อนๆไปเกือบเต็ม หลังจะเสมอหน้า เลย

เวลาสาดโค้งก็โอเคขึ้น แบบว่าเห็นได้ชัด ถ้าใส่ยางแก้มเตี้ย แบบผม 195/50/15 เวลาตกหลุมสะเทือนนิดนึง แต่ไม่สะท้านถึงทรวงในนะ  เหมาะสำหรับคนงบน้อยที่ต้องการความหนึบ ลงทุนสปริงกับอัดน้ำมันใหม่ ก็ตกประมาณ 10 K +-500 บาท

ชายได้ตุ๊ด คือ สุดยอดมนุษย์ อุลต้าแมน
ohm8
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

tissawat.multiply.com

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 07:59:22 pm »

สนใจอยู่เหมือนกันครับ :D
พี่ bank ยังมีของอยู่รึเปล่าวครับ

เเละขอคำเเนะนำหน่อยหน่อยครับ ???
ผมพึง่เปลี่ยนโช้คกับทาง0 ครบ1ปีพอดี
จำเป็นต้องอัดน้ำมันใหม่ไหมครับ
ป.ล.ผมวิ่งไม่ค่อยเยอะวิ่งเเต่ใน กทม ::)

ขอโทษด้วยน่ะครับที่อาจไม่ตรงกระทู้ เเต่สนใจครับ :D

ขอบคุณน่ะครับ ;D

****** สักวันเราจะโต ^^ ******
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 08:05:58 pm »

สนใจอยู่เหมือนกันครับ :D
พี่ bank ยังมีของอยู่รึเปล่าวครับ

เเละขอคำเเนะนำหน่อยหน่อยครับ ???
ผมพึง่เปลี่ยนโช้คกับทาง0 ครบ1ปีพอดี
จำเป็นต้องอัดน้ำมันใหม่ไหมครับ
ป.ล.ผมวิ่งไม่ค่อยเยอะวิ่งเเต่ใน กทม ::)

ขอโทษด้วยน่ะครับที่อาจไม่ตรงกระทู้ เเต่สนใจครับ :D

ขอบคุณน่ะครับ ;D

ดูในบอร์ดซื้อขายTEIN เลยคับ    ส่วนโช๊ค ถ้าไม่รั่ว ก็ไม่ต้องอัดใหม่คับ
ลุงเกียรติ_

จิตพิสัย 3

คนธรรมดา เดินดิน กินข้าวแกง

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 08:15:47 pm »

ของผมใช้คู่กับโช๊คเดิมอัดน้ำมันกึ่งแก็ส
ความเตี้ยถูกใจทั้งหน้าและหลัง   ขณะไม่เติมแก็สหน้าทิ่ม  ท้ายโด้งนิดๆๆ กำลังเหมาะกับคนที่ไม่ต้องการเตี้ยมากๆๆ    
ไม่กระด้างยังได้อารมย์ของความนิ่มนวล      ตกหลุมสะเทือนบ้าง แต่รับได้   สาดโค้งกับความเร็วที่ใช้ในปัจจุบันถือว่าดี

เหมาะสำหรับรถครอบครัวที่ต้องการสปอร์ตนิดๆอย่างผม  ฮ่าๆๆๆๆๆ  และที่สำคัญผมคิดว่าน่าจะจบที่ตรงนี้แล้ว

.........ก็เพื่อลูกและเมีย  แค่นั้นเอง..........
...คนที่ไม่ผิด  คือคนที่ไม่ลงมือทำอะไรเลย...
golf_AL50
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 08:44:25 pm »

ผม....ใช้สปริง TEIN + โช๊คเดิมอัดน้ำมันเพิ่มคับ  :D
ก้อเตี้ยกะลังดีไม่มากเกินไป  หน้าทิ่มนิดๆ สวยเลย
ถ้าขับช้าๆ อาจจะกระด้างไปบ้าง..แต่ถ้าใช้ความเร็วจะรู้สึกหนึบเลยคับ ขับสนุก มั่นใจขึ้นด้วย ได้อารมณ์สปอร์ต  :D

***ผมถือว่าคุ้มนะสำหรับคนงบน้อย แต่อยากได้ช่วงล่างๆ หนึบๆ เตี้ยด้วย  ดีกว่าไปเอาสปริงมาตัดนะคับ***  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2010, 08:50:27 pm โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
kzytui
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 08:27:07 pm »

อยากทราบเหมือนกันครับ
ขอถามในกระทู้นี้นะครับ ว่าสปริง tein ตัวนี้ ถ้าเทียบกับของเดิมติดรถ ความรู้สึกเป็นไงครับ ของผม สปริงเดิม โช๊คเดิมเลย ตอนนี้รู้สึกช่วงล่างไม่ไหวเลย จะว่านุ่มไปก็ไม่รู้ ขับถนนขรุขระทีสะเทือนถึงคอหอย ถ้าเป็น tein กะโช๊คคายาบ้าเดิมๆ จะเป็นไงครับ
อยากทราบจริงๆ กะว่าจะต้องทำช่วงล่างในเดือนนี้อะ >:(
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 09:20:37 pm »

อยากทราบเหมือนกันครับ
ขอถามในกระทู้นี้นะครับ ว่าสปริง tein ตัวนี้ ถ้าเทียบกับของเดิมติดรถ ความรู้สึกเป็นไงครับ ของผม สปริงเดิม โช๊คเดิมเลย ตอนนี้รู้สึกช่วงล่างไม่ไหวเลย จะว่านุ่มไปก็ไม่รู้ ขับถนนขรุขระทีสะเทือนถึงคอหอย ถ้าเป็น tein กะโช๊คคายาบ้าเดิมๆ จะเป็นไงครับ
อยากทราบจริงๆ กะว่าจะต้องทำช่วงล่างในเดือนนี้อะ >:(

ลองอ่านด้านบนดูสิคับ  มีแต่เพื่อนๆที่ใส่สปริง TEIN มาตอบทั้งนั้น
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 08:41:39 pm »

สปริง ฮัค
ลุงเบียร์

จิตพิสัย 2

ลุงเบียร์แซ่บ แซ่บ

motoki@windowslive.com
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 05:16:41 pm »

ตอนนี้ลุงเบียร์ได้ซึมซับกับความรู้สึกของสปริงเทอิ้นแร้วคับ
โดยรวมๆแร้วชอบคับ นุ่มแต่หนึบ ไม่กระโดดกระเด้งเหมือนสปริงตัดจิงๆ อะเคคับคุ้มค่ากับที่จ่ายไป  :D

BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 11:07:00 am »

ตอนนี้ลุงเบียร์ได้ซึมซับกับความรู้สึกของสปริงเทอิ้นแร้วคับ
โดยรวมๆแร้วชอบคับ นุ่มแต่หนึบ ไม่กระโดดกระเด้งเหมือนสปริงตัดจิงๆ อะเคคับคุ้มค่ากับที่จ่ายไป  :D

ลุงเบียร์ กลายเป็นเทพเขียวแล้วครับตอนนี้
shutkung
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 11:09:00 am »

ลุงเบียร์ กลายเป็นเทพเขียวแล้วครับตอนนี้
เด๋วจะตามไปอีกคนนึง ;D ;D
LuCky
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 08:39:17 pm »

ผม....ใช้สปริง TEIN + โช๊คเดิมอัดน้ำมันเพิ่มคับ  :D
ก้อเตี้ยกะลังดีไม่มากเกินไป  หน้าทิ่มนิดๆ สวยเลย
ถ้าขับช้าๆ อาจจะกระด้างไปบ้าง..แต่ถ้าใช้ความเร็วจะรู้สึกหนึบเลยคับ ขับสนุก มั่นใจขึ้นด้วย ได้อารมณ์สปอร์ต  :D

***ผมถือว่าคุ้มนะสำหรับคนงบน้อย แต่อยากได้ช่วงล่างๆ หนึบๆ เตี้ยด้วย  ดีกว่าไปเอาสปริงมาตัดนะคับ***  

ถูกต้องแล้วคร้าบบบบบ  FOR YOUR DRIVING PLEASURE!
Ta_aou
น้องใหม่
*

จิตพิสัย -1

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 11:17:57 am »

ใส่มาแล้วครับ บอกได้เลยว่าแต่กต่างจากสปริงเดิมมากๆ
สิ่งที่ได้มาคือ  ความหนึบ การทรงตัวดีขึ้น ขึ้นลงสะพานหนึบดี
ที่สำคัญ โช๊คเดิมครับไม่ได้อัดเพิ่ม
สุดท้ายครับชอบมากๆ
ปล  เป็นคนที่ขับรถเร็วมากๆ
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์