หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดแก๊ส ระบบดูด ลงทางลาดแล้วดับครับ  (อ่าน 3129 ครั้ง)
sos2527
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 11:19:27 am »

เป็น รถแฟน ครับซื้อมือ 2 มา รถ น่าจะปี97 เจ้าของเดิม ติดแก๊ส ระบบดูดมาแล้ว

ใช้มาประมาณ 5 ปีแล้ว ก็มีเปลียนหม้อต้ม และ กล่องวัดปริมาณแก๊สไป ปี54

ก็วิ่งดีมาตลอด มาช่วง 2 สัปดาห์ก่อน ลงทางลาดแล้วหักเลี้ยวซ้าย แล้วเครื่องดับ ซึ่งเป็นที่จุดเดิมทุกวัน (ลงทางด่วน)

เลยเข้าอู่ประจำ ช่างจูนแก๊สให้ เสร็จแล้วบอกแฟนผมว่า น่าจะตั้งวาล์ว นะ พอดีแฟนไปคนเดียว เลยให้ตั้งวาวล์

พอตั้งวาวล์ จบ รถสตาร์ท ไม่ติด  ช่างบอกจานจ่ายเสีย เฮ้อ โดนอีก

แต่เมื่อทำ เสร็จ รถวิ่งได้ปกติ  แต่มาเมื่อวาน อาการนี้มาอีกแล้ว ลงทางลาด แล้วดับ แต่ยังสตาร์ท ติดได้

เลยอยากสอบถาม เพื่อนๆว่า ควรแก้ไข อย่างไรดีครับ เพราะถ้าแก้กันไม่ถูกจุดคงโดน ฟันอีกไม่ใช่น้อย

ขออู่ แถว บางนา สมุทรปราการ นะครับ 
Lek_wuttisak
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 1

พ่อยังรักและคิดถึงแพรวตลอดเวลานะ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 11:53:54 am »

มีพี่ในคลับคนนึงชื่อ พี่เทพ เบอร์โทร 081-1041101 รถแกเคยมีอาการคล้ายๆกันเลยครับ ลองโทรปรึกษาแกดูเลยครับ ผมจำไม่ได้ว่าเป็นที่ตรงไหนครับแกเคยบอกไว้ รถปี97เหมือนกัน อาการเดียวกันเลยครับ ขอให้หายไวๆครับจะได้ไม่โดนช่างฟันอีกครับ

BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 11:04:59 pm »

ไปจูนใหม่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์