หน้า: 1 ... 4 5 [6]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเรื่องแก้ส ปรึกษาได้ครับ  (อ่าน 30010 ครั้ง)
illicit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #75 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 09:51:55 pm »

ขอปรึกษาช่างโจ้หน่อยครับ..
เพื่อนใช้รถ TATA  ใช้แก้ส NGV  แล้วถอดออกไปติด LPG  แทน
ถ้าเราเอา ชุดแก้ส NGV ของ TATA  มาใส่กับ โซลูน่า จะได้ไหมครับ..

ไม่ได้ครับ ;D
woharn
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #76 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:28:10 am »

รถผม โซลูน่า ปี 97  ไปติดแก๊สระบบหัวฉีด AC  มาครับ  ปัญหาก็คือเบาดับนั่นแหละครับ  ไปให้ร้านเขาจูนให้ใหม่แล้วครั้งนึงกลับมาก็เป็นเหมือนเดิม  แต่ตอนดับก็สามารถสตาร์ทติดได้เลยครับ  ไม่ทราบว่าเราจะต้องแก้ที่จุดไหนต่อไปครับ
illicit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #77 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 09:55:08 pm »

รถผม โซลูน่า ปี 97  ไปติดแก๊สระบบหัวฉีด AC  มาครับ  ปัญหาก็คือเบาดับนั่นแหละครับ  ไปให้ร้านเขาจูนให้ใหม่แล้วครั้งนึงกลับมาก็เป็นเหมือนเดิม  แต่ตอนดับก็สามารถสตาร์ทติดได้เลยครับ  ไม่ทราบว่าเราจะต้องแก้ที่จุดไหนต่อไปครับ
ระบบจุดระเบิด ระยะห่างวาล์วครับยังไงลองดูสองตัวนี้ก่อนนะครับ ;D
Art.S
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #78 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:18:17 am »

ขอถามหน่อยนะครับ อาการเหมือนกับว่ามีแก็สเข้าไปในห้องเครื่องเวลาจอดทิ้งเอาไว้ข้ามคืนครับ
ของผมเป็นระบบดูดครับ เวลาสตาร์ทตอนเช้าๆ หรือจอดไว้สัก 3-4ชั่วโมงมันจะสตาร์ทยากครับ
พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ
Jiraphat
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย -1

ใครจะบอกได้ว่าเราควรหยุดพักหรือไปต่อ ...

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 03:21:36 pm »

ติดแก๊ส ระบบหัวฉีดมาได้1ปีแล้ว อยากทราบว่าต้องตรวจเช็คหรือเปลี่ยนอะไหล่อะไรบ้างค่ะ แล้วใช้แก๊สไปนานๆ ท่อไอเสียจะมีปัญหาไหมค่ะ

อีกข้อ...หัวเชื้อน้ำมันเครื่อง และหัวเชื้อน้ำมัน ที่เค้าขายกันตามปั๊มแก๊ส จำเป็นต้องซื้อมาใส่รึป่าวค่ะ ข้อดี-เสียของเจ้าสองตัวนี้เป็นยังไงค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2013, 03:24:03 pm โดย bluedock » บันทึกการเข้า
seasanak
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 8

จำนวนเต็ม 4 ใช่ว่าจะต้องมาจาก 2 + 2 เสมอไป

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 08:41:03 pm »

จะไปหาช่างโจ้ยังไงครับ แบบอยากได้เส้นทางที่เพื่อนสมาชิกไปหาน่ะครับ หากใกล้บ้านหรือเป็นทางใกล้เคียงที่ทำงานจะได้แวไปหาบ้าง - ขอบคุณครับ

ทำวันนี้ไม่ให้ด้อยกว่าเมื่อวาน เพื่อ ให้วันพรุ่งนี้ยังมีสำหรับเรา
หน้า: 1 ... 4 5 [6]   ขึ้นบน
  พิมพ์