หน้า: [1] 2 3 ... 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเรื่องแก้ส ปรึกษาได้ครับ  (อ่าน 30012 ครั้ง)
illicit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 11:06:15 pm »

พอดีทำงานด้านนี้ เห็นเพือนๆมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้แก็สกัน
ส่วนใหญ่จะเป็นปัญหาเดิมๆที่ผมเจออยู่เป็นประจำอยู่แล้วไม่น่าจะมีอะไรมากไงถ้าประสบปัญหาการใช้งาน
แก็ส ผ่านมาเวะพูดคุยให้คำปรึกษา ปรับจูน ยินดีดูแลให้ ผมโจ้นะครับ 0896760644  หรือจะติดตั้งก็ปรึกษาได้นะครับ
  http://www.club4g.com/index.php/topic,116869.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2010, 01:12:51 am โดย illicit » บันทึกการเข้า
ลุงเกียรติ_
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 3

คนธรรมดา เดินดิน กินข้าวแกง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 06:22:01 am »

ขอบคุณแทนเพื่อนสมาชิกครับ  ช่างมีน้ำใจ....

ของผมก็ติดแก็สแต่ตอนนี้ยังไม่มีปัญหา..

.........ก็เพื่อลูกและเมีย  แค่นั้นเอง..........
...คนที่ไม่ผิด  คือคนที่ไม่ลงมือทำอะไรเลย...
illicit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 07:49:59 pm »

ขอบคุณแทนเพื่อนสมาชิกครับ  ช่างมีน้ำใจ....

ของผมก็ติดแก็สแต่ตอนนี้ยังไม่มีปัญหา..
ถ้ามีปัญหามาได้เลยครับ  ;D
Aiqin
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 11:21:31 am »

ตอนนี้เจอปัญหาอะค่ะ ที่ใช้อยู่เป็นระบบหัวฉีด เวลาที่เปลี่ยนจากแก๊สเข้าน้ำมันเครื่องจะดับค่ะ ส่วนใหญ่จะเป็นเวลาที่เครื่องเย็น บางครั้งเครื่องร้อนก็ดับค่ะ มีวิธีแก้ไขมั๊ยค่ะ
Aiqin
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 04:08:30 pm »

ตอนนี้เจอปัญหาอะค่ะ ที่ใช้อยู่เป็นระบบหัวฉีด เวลาที่เปลี่ยนจากแก๊สเข้าน้ำมันเครื่องจะดับค่ะ ส่วนใหญ่จะเป็นเวลาที่เครื่องเย็น บางครั้งเครื่องร้อนก็ดับค่ะ มีวิธีแก้ไขมั๊ยค่ะ
Confirm ค่ะ วันนี้เพิ่งเข้าไปหาคุณโจ้มา ให้คำปรึกษาดีมั๊กมาก แล้วเดี๋ยววันอังคารนี้ก็จะเอารถเข้าไปให้พี่เค้าช่วยแก้ไขให้ค่ะ ขอบคุณสื่อกลางดีดี อย่างSoluna-club ด้วยนะค่ะ
lllotakolll
เกย์ ขาจร
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 04:30:07 pm »

อยากให้พี่ช่วยจูนให้หน่อยอ่ะ
ว่างเดี๋ยวแวะไปดู
Aiqin
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 02:15:22 pm »

เย้เย้เย้เย้เย้เย้เย้เย้เย้เย้เย้เย้เย้ หายแล้วดีใจจังเลย ซิ่งได้เหมือนเดิมแล้ว ขอบคุณพี่โจ้นะค่ะ
illicit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 07:00:02 pm »

เย้เย้เย้เย้เย้เย้เย้เย้เย้เย้เย้เย้เย้ หายแล้วดีใจจังเลย ซิ่งได้เหมือนเดิมแล้ว ขอบคุณพี่โจ้นะค่ะ
ยินดีครับ ;D
18-cr0wn
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 3

ไม่ได้เหลือ เเค่เบื่อของเก๊...

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 07:02:48 pm »

คนดีๆอย่างนี้น่ายกย่องคับพ้ม ;D

++ Stay Tuned...
++ O D ? I B ? ++
Aiqin
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 09:13:16 pm »

แล้วเดี๋ยวเสาร์นี้จะเข้าไปปรับ map sensor นะค่ะ ขอบคุณนะค่ะ
Paul 1330
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

VIP LoVer!

onto_4@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 09:20:52 pm »

เยี่ยมยอดเลยค่ะ ตอนนี้รถกำลังเริ่มงอแงเลย เด๋วดับ เด๋วรอบตก สตาร์ทติดยากมั่ง ง่ายมั่ง

วันเสาร์ถ้ามีเวลาขอแวะไปให้คุณโจ้ช่วยดูให้บ้างนะคะ ติด LPG-FixMix มา 2 ปีแร่ะ

ยังไม่เคยซ่อมบำรุงอะไรอย่างเป็นทางการเลย

PAUL 1330.LUXURY.CONCEPT

Less is more..แต่งน้อย ๆ ค่อย ๆ ดูดี
illicit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 09:03:34 pm »

แล้วเดี๋ยวเสาร์นี้จะเข้าไปปรับ map sensor นะค่ะ ขอบคุณนะค่ะ
ว่างๆวันไหนอย่าลืมเอารถมาเช็ควาล์วนะครับ ;Dมันดังมากกลัวจะหลุดไปซะก่อน
beewin
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 08:33:50 pm »

อ้างถึง
ผมเป็นช่างเทคนิคอยู่ ซุปเปอร์เซ็นทรันแก็ส พอดีทำงานด้านนี้ เห็นเพือนๆมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้แก็สกัน
ส่วนใหญ่จะเป็นปัญหาเดิมๆที่ผมเจออยู่เป็นประจำอยู่แล้วไม่น่าจะมีอะไรมากไงถ้าประสบปัญหาการใช้งาน
แก็ส ผ่านมาเวะพูดคุยให้คำปรึกษา ปรับจูน ยินดีดูแลให้ ผมโจ้นะครับ 0896760644  มาหาได้ที่วิ???า36
หรือจะติดตั้งก็ปรึกษาได้นะครับ
  ผมทำงานด้านก๊าซรถยนต์มานานมีโอกาสได้อยู่ในทีมติดตั้งngv 1000 คนแรกของประเทศไทย
   อยู่ในทีมติดตั้งรถต้นแบบ มิตซูบิชิ แลนเซอร์ cng ซึ่งมีการตรวจความเรียบร้อยของงานโดยวิศวกรชาวญี่ปุ่น
   ปัจจุบันทำงานอยู่ ซุปเปอร์เซนทรัลแก๊ส ที่ติดตั้งรถมิตซู lancer cng รถตำรวจทั่วประเทศ (toyota vigo และ commuter)
  และยังเป็นบริษัทอันดับหนึ่ง มียอดรถติดตั้งมากสุดเป็นอันดับหนึ่งของ ปตท
  ขออณุญาติฝากลิ้งนะครับ  http://www.club4g.com/index.php?topic=116869.0

ใครก็ได้ ทำชื่อหัวข้อให้หน่อยย 55 มันหายกดเข้ามาดูไม่ได้

illicit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 02:04:46 am »

;D
น้องเสือ
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 1

l_kamikaze@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 12:45:34 pm »

รบกวนถามนะครับ
พอดี ว่ารถผมติดLPG หัวฉีดนะครับ
-ในส่วนของการใช้แก๊ส มีปัญหาตอนที่จอดสนิท เวลากดคันเร่งในการออกตัว แล้วถอนออก รอบเครื่องมันจะตกลงมาต่ำจนเครื่องสั่นครับ
-ติดเครื่องตอนเช้า (ใช้นำมัน ตอนออกตัวเครื่องสั่นครับ กดคันเร่งมันวืดๆ อะครับ กดเท่าไรรอบไม่ขึ้น ขาดรถไม่ขยับเลยครับเหมือนไม่มีแรงครับแต่ว่าพอขับไปสักพัก แล้วก็หาย)
-ตอนใช้แก๊ส หัวฉีดเขกดังมาก ตอนเข้า D แล้วเหยียบเบรค ดังจนเข้าในรถครับ)
-เปลียนหัวเทียนแล้วนะครับ
ปอลอ.ขอบคุณมากครับ  ;D

โตขึ้น ผมอยากเป็นเสือ
หน้า: [1] 2 3 ... 6   ขึ้นบน
  พิมพ์