หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา หน่อยคับ...  (อ่าน 8823 ครั้ง)
i-hear-first
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย -2

« เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 08:00:48 pm »

ผมหย้ดน่ำ  ปี2001  เครืองเดิม  เกียร์ออโต้     ....ติดแก๊ส  AG  หัวฉีด  มา   ประมานสามเดือนแล้ว     .....   อัตราการกินแก็ส     ผิดปกติไหม    /    ผมวิ่งในเมืองบ้าง   ชานเมืองบ้าง   เร็วบ้าง   ช้าบ้าง    เปิดแอร์   mp3        อย่างแก๊สหมดถังเลย    ผมเติม   200.-   แก๊สลิตรละประมาน  14.55       ได้   13.7458   ลิตร       ** รถผมวิ่งได้  100-110  กิโล        มันกินมากไปไหม   วิ่งปกคิ    ....  แต่เวลาตัดเป็นแก๊สแล้ว    พอเข้าเกียร์ D   ดูรอบมันดีดขึ้นไป  ต้องรอนิดนึง  รอบตัดตกลงมา  ถึงจะขับไปได้      แท่้นเครื่องผมยังไม่เคยเปลี่ยนเลยคับ       อยากถามว่า     มีอะไรผิดปกติไหม  แก้ไขตรงไหนบ้าง      ขอความรูจากพี่ๆเพือนๆ     ด้วยนะคับ.    ขอบคุณพื้นที่เวป    ด้วยคับ.

-
bank pry
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 11:08:55 pm »

ผมหัวฉีดเติม200วิ่งได้ไม่เกิน120โลถือว่าปกตินะ
ส่วนตัดแก๊สจอดใส่Dรอบสวิงก็ต้องจูนแก๊สใหม่ครับถ้ายางแท่นเครื่องทรุดคือใส่เกียร์Dเหยีบเบรครถจะสั่นมากจนถึงพวงมาลัยครับอันนั้นคือแท่นเครื่องทรุดแล้วครับไม่ว่าจะแก๊สหรือน้ำมันครับ
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 01:15:56 pm »

อัตรากินแก๊ส ผมว่ามากไปนะครับ ผมระบบดูด เกียร์ MT ประมาณ 1.40 บาท (ราคาแก๊ส 14.10)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์