หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มุมส้ม เข็มวัดระดับน้ำมันค้าง แบบแปลกๆ  (อ่าน 1067 ครั้ง)
wichpc
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 09:19:10 am »

สวัสดีครับ
          โซลูน่ามุมส้ม อาการคือ เกจจ์วัดน้ำมันค้างอยู่ที่เต็มถังตลอดเวลาครับ ให้ช่างเช็คลูกลอย ช่างบอกลูกลอยเสีย
          ผมเลยซื้อมาเปลี่ยนเองครับ ผลปรากฎว่ามันยังขึ้นเต็มอยู่ถ้ารถวิ่ง แต่ถ้าจอดรถซักสามสี่นาที เข็มมันจะลงมาอยู่ตรงขีดที่สาม
          พอวิ่งอีกมันก็ขึ้นไปเต็มอีก  ไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรครับ
ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์