หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จุดประสงค์ ของหัวข้อนี้ คือ แนะนำ เรื่องดูแลรักษา และการเปลี่ยนอะไหล่ต่างๆ  (อ่าน 12315 ครั้ง)
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 08:31:55 pm »

จุดประสงค์ ของหัวข้อนี้ คือ แนะนำ เรื่องดูแลรักษา และการเปลี่ยนอะไหล่ต่างๆ   พี่น้องสามารถโพสถาม พื้นฐานการดูแลรถเบื้องต้น และปรึกษาเรื่องการเปลี่ยนอะไหล่ต่างๆได้ที่นี่ครับ   
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 08:38:53 pm »

มีหลายคนบ่นมาครับว่า หน้าพูดคุย มีแต่กระทู้ถามซ้ำๆซากๆ เกี่ยวกับเรื่อง ถ่ายน้ำมันเครื่อง  เปลี่ยนสายพราน  เปลี่ยนอะไหล่ต่างๆ  ซ้ำซากทุกวัน  เลยปรึกษากันว่าตั่งบอร์ด การดูแลรักษาขั้นพื้นฐานมาให้ครับ เพื่อจะได้ ไม่น่าเบื่อเวลาตอบกระทู้ครับ และยังป้องกันการถามกระทู้ซ้ำได้อีกด้วยครับ  ;D ;D ;D
AL-50Girl
จงมองทุกสิ่งในเชิงบวกเสมอ
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 20

Hello my friend Soluna-Club.

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 09:45:32 pm »

ดีมากๆ หัวข้อหลักใหม่ๆ แต่ขอรูปหน้าหัวข้อด้วยดิ รูปหายไปไหนอะ

***ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว***
***การเป็นผู้ให้ย่อมสุขใจกว่าการเป็นผู้รับ***
"" So_Lu_Na ""
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 10:16:10 pm »

ว๊าววววว....แหล่มไปเลย..... ;D ;D

Tle
เกย์ ขาจร
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 02:12:14 am »

ใครบ่นนี่
seasanak
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 8

จำนวนเต็ม 4 ใช่ว่าจะต้องมาจาก 2 + 2 เสมอไป

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 06:41:56 pm »

ดีครับส่วนใหย่ผมอ่านเรื่องการเปลี่ยนอะหลั่ยและการดูแลรักษาเป็นหลักครับเพราะได้ความรู้ครับ

ทำวันนี้ไม่ให้ด้อยกว่าเมื่อวาน เพื่อ ให้วันพรุ่งนี้ยังมีสำหรับเรา
Poundsterling
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 02:19:55 am »

ฝากตัวด้วยคับพี่ๆ อยากรู้วิธีดูแล บำรุงรักษารถรุ่น soluna 1.5s น่ะคับ ผมไม่รู้เรื่องอะไรเลยคับ จะเช็คหรือเติมนี่อะไรยังไงน่ะครับ รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ ขอบคุณคับ
lizt
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 08, 2016, 10:08:15 pm »

ขอเข้ามาเก็บความรู้ครับ พอดีเพิ่งได้รถมา (หยดน้ำ 1.5 SLI)
อ้อเป็นน้องใหม่ ฝากตัวด้วยครับ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์