หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการ แบ๊คไฟล์ ???าค2  (อ่าน 2801 ครั้ง)
thep_sw
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 08:47:17 pm »

ขอบคุณคับสำหรับคำตอบ แต่สืบเนื่องจากอาการเบื้องต้นที่เล่ามาวันนี้เข้าอู่เชี่ยวชาญเรื่องแก๊ส แถวนวมินทร์ ช่างบอกว่าอาการนี้เกี๋ยวกับระบบไฟล้วนๆ เพราะเป็นเวลาที่ใช้แก๊สแล้วจังหวะที่เร่งเครื่องเหยีบบคันเร่งแล้วถึงระเบิดออกมา แต่ถ้าวิ่งเรียบๆไม่เป็นไร ก็เลยทำการแก้ไขโดย 1 เปลี่ยนสายหัวเทียนของแท้ 2 หัวเทียน ลองเครื่องไหม่ ก็ยังระเบิดอยู่ ทีนี้มาวิเคราะห์ ว่าน่าจะเป็นทีสายพาน ไทม์มิ่งกระโดดลองเช็คดูปรากฏว่าสายพานกระโดดเลยทำให้เกิดปัญหาจุดระเบิดจ่ายไฟไม่ดี ก็เลยเปลียน สายพานไทม์มิ่งอีก 1ชุด มีสายพานแท้ ซีลบนล่าง และลูกลอก ประกอปเรียบร้อยปรับตั้งจานจ่ายเสร็จแล้วทดสอบวิ่งแก๊ส ปรากฏว่าเป็นเหมือนเดิม ทีนี้ทางช่างบอก เหลืออย่าเดียวจานจ่ายมีไฟรั่วแต่ยังไม่เปลียนเพราะต้องสั่งของแล้วก็มืดแล้ว สรุปอยากรบกวนสอบถาม พี่น้องในคลับเคยเจอปัญหาแบบผมบ้างไหม ช่วยวิเคราะห์อีกทีครับ วันนี้หมดไปเยอะยังไม่จบ ขอบคุณครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 09:19:14 pm »

ช่างไม่เก่งเลย ไหลไปเรื่อย
PhonsaPhasai
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 06:23:29 am »

ถ้าเป็นที่ระบบไฟ วิ่งน้ำมันก็น่าจะเป็นตัว
หาร้านจูนแก๊สใหม่เถอะ

ครั้งนี้ช่างได้ไปหลายเลย 
Muy
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 4

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 07:21:32 am »

นี่แระครับ สิ่งที่ผมกลัวที่สุดการเข้าอู่ให้ช่างเช็ค แบบเราไม่มีข้อมูลเบื้องต้น
นู้นเสีย นี่เสีย เแลี่ยนโน้นเปลี่ยนนี่ สุดท้ายเหมือนเดิม เราเจ็บ ช่างรับทรัพย์
เห็นใจครับพี่ มองในแงดี ได้เปลี่ยนแล้วก็ดี เราก็ได้กระโดข้ามปัญหานั้น
เอาใจช่วยครับหายเร็วๆ     
Piyawat
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 7

LINE ID : soluna293

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 07:54:35 am »

น่าเห็นใจคับเจอช่างแบบนี้ไหลไปเรื่อย แต่มองโลกในแง่ดีคับอย่างน้อยก็ได้เปลี่ยนอะไหล่ใหม่
หาช่างประจำตัวไว้ก็ดีนะคับสอบถามเพื่อนๆหรือญาติๆว่าที่ไหนทำดีหรือไม่ดีก็ได้คับ
เดี๋ยวนี้ช่างไม่ใช่วิชาชีพแล้วคับแม่งมิจฉาชีพชัดๆ(ส่วนใหญ่ไม่ใช่ทั้งหมด)
ขอให้หายไวๆคับ

SOLUNA ONE MAKE RACE
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์