หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำร้านหรือใครก้อได้ที่พอจะแกะเปลี่ยนโอลิงจานจ่าย ได้มั่งใหมครับ  (อ่าน 1643 ครั้ง)
nirunbp
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 5

« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 01:14:52 pm »

รบกวนแนะนำร้านหรือใครก้อได้ที่พอจะแกะเปลี่ยนโอลิงจานจ่าย ได้มั่งใหมครับ  ตอนนี้สังเเกตมีน้ำมันซึมๆออกมาที่จานจ่าย และมีอาการสะดุดบางจังหวะนานๆครั้ง คาดว่าน้ำมันคงซึมเข้าไปในจานจ่ายแล้ว ว่าจะแกะทำเองแต่กลัวตั้งมาร์คผิด ขอคำแนะนำด้วยครับ โอลิงค์ตัวนอกสั่งแล้วแต่ตัวในต้องแกะไปเทียบ รึว่าไครมีโอลิงค์ตัวในขายก้อซื้อนะครับ

pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 02:36:16 pm »

ลองโทรปรึกษาดูนะครับ อู่เฮียอ๊อด ถนนนางลิ้นจี่ 081-4229957 ประธานแบงค์แนะนำให้รู้จัก อยู่ใกล้ที่ทำงานผมครับ
nirunbp
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 5

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 06:07:04 pm »

ลองโทรปรึกษาดูนะครับ อู่เฮียอ๊อด ถนนนางลิ้นจี่ 081-4229957 ประธานแบงค์แนะนำให้รู้จัก อยู่ใกล้ที่ทำงานผมครับ
ขอบคุณครับ ผมแกะได้ แต่กลัวว่าตอนประกอบกลับจะผิดมาร์ค หาคนช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมอยู่บางวัว ชลบุรี ระยองไปได้หมด
thenggg
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

สีสันของชีวิต คือการแต่งรถ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 06:27:14 pm »

พึ่งเปลี่ยนมาหมาดๆ เปลี่ยนเอง แต่ต้องให้ช่างคอยบอก (กลัวมาร์คผิดตอนใส่กลับเหมื่อนกัน)
แต่ถ้าจะเปลี่ยนเอง ลองดูกระทู้นี้คับอาจช่วยได้

http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?topic=25790.0

pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 08:31:24 pm »

พึ่งเปลี่ยนมาหมาดๆ เปลี่ยนเอง แต่ต้องให้ช่างคอยบอก (กลัวมาร์คผิดตอนใส่กลับเหมื่อนกัน)
แต่ถ้าจะเปลี่ยนเอง ลองดูกระทู้นี้คับอาจช่วยได้

http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?topic=25790.0
เยี่ยมมาก ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์