หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไดร์สตาร์ท เสียสามารถซ่อมได้รึป่าวครับ  (อ่าน 3566 ครั้ง)
PapA_FeeD
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

Munrimong

« เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 10:33:57 pm »

อาการคือสตาร์ทแล้วเงียบ ให้ช่างมาดูเขาบอกว่าไดร์สตาร์ทเสียครับ

เลยอยากทราบว่าไดร์สตาร์ท เสียสามารถซ่อมได้รึป่าวครับ หรือต้องเปลี่ยนลูกใหม่(มือสอง)

ถ้าพอทราบราคา กับ มีร้านไหนแนะนำ จะดีมากๆเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 10:37:07 pm »

อาการคือสตาร์ทแล้วเงียบ ให้ช่างมาดูเขาบอกว่าไดร์สตาร์ทเสียครับ

เลยอยากทราบว่าไดร์สตาร์ท เสียสามารถซ่อมได้รึป่าวครับ หรือต้องเปลี่ยนลูกใหม่(มือสอง)

ถ้าพอทราบราคา กับ มีร้านไหนแนะนำ จะดีมากๆเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ซ่อมได้คับ เปลี่ยนถ่าน เปลี่ยนเฟือง
Muy
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 4

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 11:15:22 pm »

สตาร์ทแล้วเงียบมีอีกอย่างน่าจะ ออโตเมติกสตาร์ทป่าว เพราะตัวนี้จะเป็นเหมือนสะพานไฟไปที่มอเตอร์   ผมเคยโดนมาแระช่างวิเคราะห์ไปเรื่อยตอนแรกผมก็อาการคล้ายอย่างนี้แระ พอเปลี่ยนออโมติก อย่างที่เค้าแนะนำป่าวเลยเป็นเหมือนเดิม ..  (ผมมีของนะออโตเมติกอะ อิอิ )
PapA_FeeD
**

จิตพิสัย 0

Munrimong

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 06:33:58 pm »

สตาร์ทแล้วเงียบมีอีกอย่างน่าจะ ออโตเมติกสตาร์ทป่าว เพราะตัวนี้จะเป็นเหมือนสะพานไฟไปที่มอเตอร์   ผมเคยโดนมาแระช่างวิเคราะห์ไปเรื่อยตอนแรกผมก็อาการคล้ายอย่างนี้แระ พอเปลี่ยนออโมติก อย่างที่เค้าแนะนำป่าวเลยเป็นเหมือนเดิม ..  (ผมมีของนะออโตเมติกอะ อิอิ )

อาการของผมช่วงเป็นแรกๆ ไดร์สตาร์ท สตาร์ทติดบ้างไม่ติดบ้าง(ตอนไม่ติดคือเงียบเลย)   พอใช้นานๆไปสตาร์ทแล้วเงียบเลยอาการเดียวกันไหมครับ
Muy

จิตพิสัย 4

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 09:34:02 pm »

ผมว่าใช่นะ เพราะออโตเมติกมันไม่เตะไฟไปที่มอเตอร์ มันเลยเงียบ ...  ง่ายๆคือถอดออกมาเช็คดูครับ ถ้าเตะบ้างไม่เตะบ้าง ชัวป๊าป
soluna_x
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 3

081-8567600

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 09:48:46 pm »

ลองดูรีเลย์สตาร์เตอร์นะครับ อาจจะไม่ค่อยดีก็ได้ ของผมมดเข้าไปทำรัง สตาร์ทได้มั่ง ไม่ได้มั่ง กล่องรีเลย์อยู่ในห้องเครื่อง ทีแรกลองเปลี่ยนไดฯแล้วก้อเหมือนเดิม สนใจไดฯติดต่อได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2014, 09:50:27 pm โดย soluna_x » บันทึกการเข้า

หนึ่งก้าวที่ยาวไกล อาจหวั่นไหวและล้มลง
หนึ่งก้าวที่มั่นคง แม้จะสั้นแต่มั่นใจ
PapA_FeeD
**

จิตพิสัย 0

Munrimong

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 11:16:45 pm »

ผมว่าใช่นะ เพราะออโตเมติกมันไม่เตะไฟไปที่มอเตอร์ มันเลยเงียบ ...  ง่ายๆคือถอดออกมาเช็คดูครับ ถ้าเตะบ้างไม่เตะบ้าง ชัวป๊าป

ออโตเมติก ราคาเท่าไรหรอครับแล้วมันอยู่ตรงไหนครับ
PapA_FeeD
**

จิตพิสัย 0

Munrimong

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 11:19:10 pm »

ลองดูรีเลย์สตาร์เตอร์นะครับ อาจจะไม่ค่อยดีก็ได้ ของผมมดเข้าไปทำรัง สตาร์ทได้มั่ง ไม่ได้มั่ง กล่องรีเลย์อยู่ในห้องเครื่อง ทีแรกลองเปลี่ยนไดฯแล้วก้อเหมือนเดิม สนใจไดฯติดต่อได้นะครับ

ตัวรีเลย์สตาร์เตอร์ ของไดสตาร์ทมันตัวไหนหรอครับ เดียวผมจะลองเช็คดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2014, 11:21:23 pm โดย PapA_FeeD » บันทึกการเข้า
soluna_x
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 3

081-8567600

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 11:38:30 pm »

ตัวรีเลย์สตาร์เตอร์ ของไดสตาร์ทมันตัวไหนหรอครับ เดียวผมจะลองเช็คดูครับ
ตัวใหญ่ที่สุด สีฟ้า

*  (76.62 KB, 675x668 - ดู 342 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2014, 11:41:59 pm โดย soluna_x » บันทึกการเข้า

หนึ่งก้าวที่ยาวไกล อาจหวั่นไหวและล้มลง
หนึ่งก้าวที่มั่นคง แม้จะสั้นแต่มั่นใจ
pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 11:31:12 am »

ตัวใหญ่ที่สุด สีฟ้า

Muy

จิตพิสัย 4

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 07:41:49 pm »

ออโตเมติก ราคาเท่าไรหรอครับแล้วมันอยู่ตรงไหนครับ
มันจะติดกับมอเตอร์สตาร์ทเลยครับ  พี่ลองมองไปใต้ท่อไอดีนะ มันจะอยู่แถวๆนั้น  มันจะมีไฟเมนเส้นใหญ่ๆกับเส้นเล็ก อยู่สองสายนั้นแหละออโตเมติก ซื้อใหม่แถวผมอยู่นะ 900 ที่อื่นอาจจะถูกกว่าหรืออย่างไงผมไม่รู้  ถ้ามีปัญหาเกี่ยวกับการสาร์ทผมอยากให้พี่เช็คดีๆว่ามาจากสาเหตุอะไรกันแน่ ผมโดนมาแระเปลี่ยนออโตเมติกเสร็จ เผลอวันเดียวเป็นเหมือนเดิม คือจะเอาตังอย่างเดียวอะยุให้เปลี่ยนอย่างเดียว...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์