หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องอาการเร่งไม่ออกหน่อยครับ  (อ่าน 3091 ครั้ง)
Art.S
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 08:54:29 pm »

อาการเป็นงี้ครับ ตอนเครื่องเย็นเหยียบคันเร่งแล้วไม่ค่อยไปครับอันนี้พอเข้าใจ แต่พอเครื่องร้อนครับ เร่งไม่ออกครับ เหยียบไม่ไปทั้งรอบต้นและรอบปลายเลยครับ เลยลองดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ครับ
บางทีก็หายแบบว่าเร่งได้ปกติ แต่บางทีก็ไม่หายครับ

รบกวนเพื่อนสมาชิกช่วยวิเคราห์หน่อยครับ
Art.S

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 08:57:00 pm »

ใช้น้ำมันนะครับ
Joshua
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 09:08:34 pm »

รถเกียร์อะไรคับ น่าจะเกี่ยวกับระบบครัช-เกียร์ ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยคับ
Art.S

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 09:26:39 pm »

เกียร์ออโต้ครับ มุมส้มครับ
Art.S

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 10:47:48 pm »

ตรวจสอบเบื้องต้นไปเจอตัว c ในกล่อง ecu เสียอยุ่ตัวนึงครับเดี๋งยวจะลองเปลี่ยนดูก่อนครับ
Art.S

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 02:32:24 pm »

ลองเปลี่ยนตัว c ดูแล้วก็ไม่หายครับ เร่งไม่ขึ้นเหมือนเดิมต้องดับเครื่องแล้วติดใหม่ถึงจะใช้ได้ครับ

ผมอยุ่แถวเทพารักษ์ครับ
beer13

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 03:29:16 pm »

ลองเปลี่ยนตัว c ดูแล้วก็ไม่หายครับ เร่งไม่ขึ้นเหมือนเดิมต้องดับเครื่องแล้วติดใหม่ถึงจะใช้ได้ครับ

C ที่เปลี่ยนไปเป็นชนิด อิเล็คโตรไล ใช่ไหมครับ แล้วเปลี่ยนไปกี่ตัว
ถ้าใช่ผมว่าน่าจะลองเปลี่ยนทั้งหมดทุกตัวดูครับเพราะถ้า C มันนานแล้วน่าจะใกล้เสียทุกตัวครับ
ไหนๆก็เปลี่ยนแล้วลองดูครับ

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
Art.S

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 09:16:25 am »

C ที่เปลี่ยนไปเป็นชนิด อิเล็คโตรไล ใช่ไหมครับ แล้วเปลี่ยนไปกี่ตัว
ถ้าใช่ผมว่าน่าจะลองเปลี่ยนทั้งหมดทุกตัวดูครับเพราะถ้า C มันนานแล้วน่าจะใกล้เสียทุกตัวครับ
ไหนๆก็เปลี่ยนแล้วลองดูครับ

ครับ เพิ่งจะเปลี่ยนไปตัวเดียวครับ อาการก็ยังเหมือนเดิมต้องดับเครื่องแล้วติดใหม่ครับถึงจะเร่งได้ปกติครับ
เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนใหม่ทั้งหมดดูครับ

nlsy
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 03:25:15 am »

ตรวจหัวเทียน สายหัวเทียนรึยังครับ และก็จานจ่ายอ่ะครับ ผมเคยเป็น เร่งไม่ค่อยออกรอบเดินเบาไม่นิ่ง ปรากฎว่าสายหัวเทียนรั่ว หัวเทียนหมดส???าพ ตัวจ่ายไฟที่จานจ่ายมีปัญหา พอแก้แล้ว วิ่งปกติเลยครับ
naymai
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 11:00:05 am »

รถผมเร่งไม่ขึ้นเหมือนกัน    ล้างปีกผีเสื้อ + เปลื่ยนหัวเทียน  ไม่หาย   เช็คอีกทีเป็นที่ไฟไม่เสถียรเปลื่ยนไดชารจ์กับแบต  ลื่นเลย   
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์