หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวครับผม  (อ่าน 3303 ครั้ง)
apichart_hin
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 04:21:46 pm »

สวัสดีครับ ผม ชื่อ แป๊ะครับ ทำงานอยู่ที่ศรีราชาครับ แต่บ้านจริงๆ อยู่ประจวบครับ  ขอแนะนำตัวถึงที่มายาวหน่อยนะครับผม .........

คือผม ขับ Soluna หยดน้ำ ขับอย่างเดียวครับ ไม่เคยสนใจ มีปัญหาก็เข้า อู่บ้าง บีควิกบ้าง ศุนย์บ้าง รถเก่าละ แต่ยังเข้าศูนย์ เอิ้กๆ ไม่มีปันหาก็ไม่เข้า ถ่ายแต่น้ำมันเครื่อง รถติดแก๊สครับ อู่คิดเท่าไหร่ก็เท่านั้นครับ

และแล้ว เมื่อเดือนที่แล้ว ขับรถจากศรีราชา กลับประจวบ สังเกตุใต้ท้องรถ มีน้ำมันหยดแหะ ก็คิดว่าน้ำมันเครื่อง ก็เช็คดู น้ำมันเครื่องยังยู้ปกติ เลยคิดว่า เดี้ยวค่อยมาซ่อมที่ ศรีราชา เพราะอู่เยอะ

เข้าอู่ที่ศรีราชา ไม่ขอเอ่ยชื่อร้านละกันนะครับ  เมื่อเช็คดูน้ำมันเกียร์ครับ อู่บอกรั่วที่ ซีลเพลา ต้องเปลี่ยน.........ราคา 3000 บาทครับค่าแรงค่าของ ช่างบอก ใช้น้ำมันเกียร์ ฟลัชทิ้ง 1 รอบ เติมอีก 1 รอบ ช่างบอกกรองตันด้วย รถอาจจะอืด มีเวลาควรมาเปลี่ยน โอเคร ยอมจ่ายครับ  ขับกลับมา 2 วัน รั่วอีกครับ ไปเข้าอู่เดิม ช่างบอก รั่วซีลตัวบน รอบนี้ 200 บาท โอเครถูกหน่อย กลับมา 2 วันรั่วอีกครับ ไปใหม่ คราวนี้รั้งที่ แคร้งครับ ต้องทากาวใหม่ เปลี่ยนปะเก็น ก็เลยตัดสินใจเปลี่ยนกรองด้วย น้ำมันเกียร์ต้องทิ้งหมด คือช่างบอก เติมกระปุกใหม่ คือเราทิ้งรถไว้ ไม่ได้ตามดูตลอดครับ คราวนี้ 2200 บาทครับ ค่าแรงค่าของ รวมกรอง.......เบ็ดเสร็จ 5400 บาทครับ ณ ปัจจุบัน บอกเลย ยังไม่หายครับ แต่ซึมน้อยลง แถมรถอืดกว่าเดิมอีกครับ ตัดสินใจ ยังไม่ทำ ถ้ารั่วเยอะค่อยว่ากัน กะว่าถ้ามันลด จะซื้อเติมเอาครับ โมโหมาก ตัดสินใจ หาในเนต จนมาเจอ คลับนี้ครับ โอ้ความรุ้เยอะมาก รุ้สึก ตรูมีเขาบนหัวมากี่ปีว่ะเนี้ยยยยยยย..............เลยได้เห็นรถของหลายๆคนสวยมาก มีความคิด รถรุ่นนี้ แต่งได้ขนาดนีเลยเหรอว่ะ ตัดสินใจ แอด line หาคุนเเบงก่อนเลย ว่าอยากแต่งมั่ง เริ่มจากอะรัยก่อนดี รถเดิมๆมาก เดิมจนเก่าครับ.......เลยเป็นที่มา ของการ เริ่มจากช่วงล่าง เมื่อประมานต้นเดือน โดยร้านทอง เซอวิส ตามกระทู้ท่านแบงเลยครับ.......เปลี่ยนเพลา ลูกหมาก ลูกปืนหน้า 2 ล้อ เบ็ดเสร็จ 8400 ครับ ใส่ โช้คค้ำหน้า หลัง ค้ำปีกนก บูธสกรู ยูรีเทน จากคุนแบง.....รถแน่นหนึบ วิ่งสบายใจ โอ้ ทีนี้ กิเลสมาเลยครับ ได้เข้าไปนั่งรถท่านแบงค์........เลยจัดแอร์ดิจิตอล กับ เรือนไมขาว มาอีก เตรียมตัวไปติดตั้งกับ คุณเอนก อาทิตย์หน้าครับ..........อยากได้อีกหล่ายอย่างเลยครับ แต่ต้องปั้มเงินก่อนครับ เพราะคนที่บ้าน ไล่ออกมานอนในรถละครับ เอิ้กๆๆๆ  อยากได้คำแนะนำ พวงมาลัย มัลติฟังชั่น กับเกียร์ขั้นบันได ซึ่งดูจากกระทู้เก่าๆ ตอนนี้ ของหายากมากครับ.......และอยากรู้รถรุ่นผมมันมี air bag ป่ะครับ รถผม auto ครับ SLi กระจก ไฟฟ้าครับ....................

.......... ขอบคุณมากๆครับ ที่มอบความรุ้หั้ยผมเยอะมาก จากคลับนี้ครับ

คุณแบง เป็นไกด์ พาชมของที่เชียงกงครับ ขอบคุณมากๆครับ

BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 04:44:06 pm »

สวัสดีคับพี่แป๊ะ ^^
apichart_hin
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 04:47:56 pm »

สวัสดีคับพี่แป๊ะ ^^

สวัสดีครับคุนแบงค์ ขอบคุณมากๆ กับคำแนะนำดีๆครับ คงได้ให้ช่วยอีกแน่ครับ เอิ้กๆๆๆๆ
pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 12:18:43 am »

ยินดีที่ได้รู้จัก และขอต้อนรับเข้าคลับครับ
Wachan
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 6

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 07:26:42 am »

ผมให้คำนิยามว่า "คุ้มค่า"

คุ้มค่าที่ได้ใช้ โซลูน่า ใช้มาตั้งแต่ป้ายแดง 12ปีละ
คุ้มค่าที่ได้รู้จักคลับนี้ จะขายน้องโซก็ตั้งหลายรอบ แต่พอรู้จักคลับนี้ ไม่คิดที่จะขายอีกเลย
คุ้มค่าที่ได้ซื้อของจากเว๊ปนี้ ซื้อแล้วคุ้มค่าจริงๆ ประธานแบงค์นำทีม

ฯลฯ
S_suphanteam
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

อดีตเคยแรง OVERDRIVE SUPHANTEAM

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 03:50:20 pm »

ยินดีที่ได้รู้จักครับ 555 กำลังจะโดนไปนอนในรถเหมือนกันเลยครับ
ton_ton
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 04:55:02 pm »

อ่านแล้วซึ้งเลยครับ รู้สึกอบอุ่นขึ้นมาเลย 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์