หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนยางแท่นเครื่องแล้วแต่รถยังสั่นครับ  (อ่าน 2030 ครั้ง)
manhood
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 01:35:53 pm »

คือก่อนหน้าเปลี่ยนยางแท่นเครื่องรถมีอาการสั่นมากเวลาจอดแล้วเข้าเกียร์D แต่พอเปลี่ยนแล้วหายสั่น. แต่หลังจากใช้งานได้ไม่กี่เดือนรถเริ่มมีอาการสั่นเวลาจอดแล้วเข้าเกียD แต่สั่นไม่มากอ่ะครับ เลยอยากจะทราบสาเหตุว่าจะมาจากสาเหตุใดได้อีกครับ
pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 04:33:14 pm »

เปลี่ยนจากที่ไหนครับ ผมเคยเปลี่ยนร้านแถว สุขา???ิบาล 3 เค้าเปลี่ยนยางแท่นเครื่องแล้วตั้งระดับเครื่องไม่ตรง เอียงเล็กน้อย ผมไม่ทันสังเกต ก็เจอว่าสั่นนิดๆ พอไปอีกร้านนึงช่างปรับให้ใหม่ตรงเข้าที่ ก็หาย ลองดูนะครับ
mongkut32
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 12:51:20 am »

เปลี่ยนจากที่ไหนครับ ผมเคยเปลี่ยนร้านแถว สุขา???ิบาล 3 เค้าเปลี่ยนยางแท่นเครื่องแล้วตั้งระดับเครื่องไม่ตรง เอียงเล็กน้อย ผมไม่ทันสังเกต ก็เจอว่าสั่นนิดๆ พอไปอีกร้านนึงช่างปรับให้ใหม่ตรงเข้าที่ ก็หาย ลองดูนะครับ
รถผมเคยไปชนท้ายเค้าเต็มๆกระจังหน้าดันหม้อน้ำเข้ามาถึงเครื่องแต่ไม่มีอะไรแตกเสียหาย พอเอาเข้าอู่เค้าก็ดึงออกมาเพื่อให้ใช้งานได้ก่อน ระหว่างรออะไหล่ แล้วคราวนี้มันก็สั่นอ่ะครับคือสั่นเพิ่มขึ้นจากเดิมที่เคยสั่นอยู่ ไม่ทราบว่าน่าจะเกิดจากสาเหตุเดียวกันมั้ยครับ ขอบคุณครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 04:38:37 am »

แท่นเครื่องที่เปลี่ยนมาของแท้ หรือ เทียมคับ   
manhood
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 08:12:25 pm »

แท้ครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 08:59:45 pm »

แท้ครับ
ถ้าเปลี่ยนแท้แล้ว ยังสั่น ให้ดูพวก หัวเทียน  วาล์ว  คับ
พ่อน้องนาย
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 12

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 08:53:33 am »

เห็นด้วยครับ   เพราะบางทีขันกวดน๊อตไม่แน่นหรือไม่ตรงตำแหน่งก็ทำให้สั่นได้ครับ

manhood
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 04:27:05 pm »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ เดี๋ยวลองแก้ตามก่อนนะครับว่าจะหายรึป่าว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์