หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ เลี้ยวรถแล้วเหมือนล้อบิดไม่เท่ากัน  (อ่าน 1273 ครั้ง)
Jr_K
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 11:20:15 am »

soluna 97 ครับ  ยางหน้า 195-55-R15   เวลาเลี้ยวหรือกลับรถมันเหมือนกับมุมล้อผมไม่เท่ากัน เหมือนกลับว่ามันดันกันครับ มันบิดมาถึงพวงมาลัยเลยครับ
ตั้งศูนย์ เช็คช่วงล่างก็แน่นดีครับ เพลาขับก็เปลี่ยนแล้วก็ไม่หายครับ(เพลาขับพังไวมาก เปลี่ยนไม่กี่เดือนก็ดังแล้วครับ) รบกวนผู้รู้ด้วยครับ  ขอบคุณครับ
Lek_wuttisak
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 1

พ่อยังรักและคิดถึงแพรวตลอดเวลานะ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 11:25:41 am »

เช็คลูกหมากปลายแร็คดูยังครับ ถ้าลูกหมากไม่แน่น จะทำให้ล้อคลอนครับ ผมเคยเป็น เวลาเลี่ยว หรือ เจอทางไม่ดี ล้อจะไปคนละทางกัน อันตรายมากครับ ลองดูนะครับ

pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 08:16:51 pm »

ใช้เพลาขับแบบบิ้ว (ซ่อมของเก่าเอามาใช้ใหม่) รึเปล่าครับ ของผมใช้แบบบิ้วก็ไปไว ไม่ถึง 6 เดือนไปแล้ว เคลมตามที่มีรับประกันมาใส่ใหม่ แต่ก็ขึ้นกับการใช้งานด้วยครับ หักพวงมาลัยสุด กระแทกหลุมบ่อยๆ ก็เสร็จ...เจ๊งไป ว่าจะลองเพลาแท้ดู แต่ต้องเช็คราคาก่อน ยังงัยให้หาสาเหตุเจอแก้ไขได้ไวๆ นะครับ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์