หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หา แม่ปั๊มเบรค ของมุมส้มครับ  (อ่าน 3632 ครั้ง)
BOBBY
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 12:56:40 pm »

บ้านอยุ่ ถนนสรงประ???า แถวดอนเมืองครับ จะหาแม่ปั๊มเบรค ของมุมส้มครับ มีใครรู้จักที่ขายบ้างครับ (ของใหม่มือ1จะมีใหมครับ)
chonsudjai48
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 01:12:07 pm »

เคยซื้อแต่ชุดซ่อมครับถ้ามีงบหน่อยแนะนำหม้อลมเบรคชั้นครึ่งของพี่แบงค์ครับราคาประมาณ1,400เบรคดีขึ้นด้วย
พ่อน้องนาย
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 12

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 05:07:28 pm »

บ้านอยุ่ ถนนสรงประ???า แถวดอนเมืองครับ จะหาแม่ปั๊มเบรค ของมุมส้มครับ มีใครรู้จักที่ขายบ้างครับ (ของใหม่มือ1จะมีใหมครับ)
ของใหม่เฉพาะแม่ปั๊มเบรก (ไม่รวมหม้อลมเบรกประมาณ 2000บาท) ถ้าไม่เป็นตามดก็เปลี่ยนชุดซ่อมเอาครับ
หรือหม้อลมเบรกชั้นครึ่ง (ผมก็ใช้อยู่..ดีกว่าเดิมแม่ปั๊มใหญ่กว่า ใส่ได้เลยรูน๊อตตรง ต่อสายสวิตช์ลูกลอยจบ) ของมือสอง
ของถอดบ้านเราอายุก็มากโข..เดี๋ยวก็เสียครับ

BOBBY
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 05:10:27 pm »

ตอนนี้เบรคไม่ค่อยอยู่ ต้องคอยเหยียบย้ำๆ   ต้องการเปลี่ยน หรือซ่อมด่วนๆครับ ใครแนะนำที อันตรายมากอ่ะ
chonsudjai48
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 05:43:48 pm »

ของใหม่เฉพาะแม่ปั๊มเบรก (ไม่รวมหม้อลมเบรกประมาณ 2000บาท) ถ้าไม่เป็นตามดก็เปลี่ยนชุดซ่อมเอาครับ
หรือหม้อลมเบรกชั้นครึ่ง (ผมก็ใช้อยู่..ดีกว่าเดิมแม่ปั๊มใหญ่กว่า ใส่ได้เลยรูน๊อตตรง ต่อสายสวิตช์ลูกลอยจบ) ของมือสอง
ของถอดบ้านเราอายุก็มากโข..เดี๋ยวก็เสียครับ
ตามที่พ่อน้องพายบอกเลยครับ หมัอลมเบรคชั้นครึ่งก็ดีถ้างบน้อยก็ชุดซ่อมครัับผมเคยเปลี่ยนชุดซ่อมก็อยู่ได้นานนะตอนนั้นซื้อ250บาทมั้งเอามาเปลี่ยนเอง
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 06:14:09 pm »

เปลี่ยนใหม่ทั้งใบ เป็นชั้นครึ่ง คุ้มกว่าคับ  เปลี่ยนชุดซ่อมก็ไม่คุ้มหรอกคับ ค่าของ ค่าแรง เกือบพัน
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 06:16:10 pm »

ใช้พี่ที่โทรหาผมวันนี้ตอนกลางวันรึเปล่าคับ ที่ถามว่ามีเฉพาะแม่ปั๊มเบรคขายมั้ย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์