หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากใส่ ดิสหลังอะครับ  (อ่าน 1493 ครั้ง)
Siriphong
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 10:52:21 pm »

ขอลบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ อยากจะใส่ดิสหลังอะครับเป็นโซลูน่าตัวแรก
k_Thasanai
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 10

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 02:34:32 pm »

ติดต่อท่าน bank ประธานคลับเลยครับ ตัวล่าสุดที่ขายไปประมาณ 5,xxx แจ้งรายละเอียดเลยครับมี/ไม่มี ABS
kitty2555
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 5

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 07:47:06 pm »

ถ้าจะไปหาซื้อเองก็เสียเวลาหน่อย ตามเซียงกง ใช้ของโตโยต้าสตเล็ทรุ่น EP82 หรือ EP91 ก็ได้ (จะมีทั้งรุ่นที่มี ABS และรุ่นที่ไม่มี ABS) เอามาแต่ชุดแป้นจับคาลิปเปอร์ ชุดคาลิปเปอร์ และจานเบรค จะต้องมรมาทั้งสายเบรคมือมาใส่ได้เลย แต่ถ้าไปดูตามเซียงกง มักจะมาทั้งคานต้องมารื้อเอา ถ้าเป็นโซลูนารุ่นที่ไม่มี ABS ได้ของรุ่นไหนมาใส่ได้หมด ถิดเซ็นเซอร์ ABS ออก แต่ถ้าเป็นรุ่นที่มี ABS ก็ต้องไปเอาของรุ่น ABS มาใส่ครับ ใช้เซ็นซอร์ที่มากับชุดมันได้เลย แต่ถ้าไม่อยากเสียเวลาเดินหาของและส่งถึงที่มีของแถม ก็รอดูในนี้แหละครับเดี๋ยวมีมาเรื่อย ๆ ของดี ๆ ส???าพสวย ๆ องค์ประกอบครับโดยเฉพาะสายเบรคมือ จานหนา ๆ ผ้าเบรคหนา ๆ ก็ต้องเข้ามาดูทุกวันครับ ห้าใจเย็นคิดนาน ของดีมักมาเร็วไปเร็ว
บาสราชบุรี
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 4

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 08:39:44 pm »

ขอลบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ อยากจะใส่ดิสหลังอะครับเป็นโซลูน่าตัวแรก
ติดต่อพี่แบงค์เลยคับ มาช้าไปนิดพี่แบงค์เพิ่งขายไปเอง จานก็เจียรให้แล้วผ้าเบรคหนาๆ ส???าพน่าจัดมากก

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์