หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนประเก็นฝาสูบ??  (อ่าน 2322 ครั้ง)
@_Duch
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 06:44:18 pm »

พอดีจะเปลี่ยนประเก็นฝาสูบ จำเป็นต้องเจียร์ฝาสูบด้วยป่าวครับ ???

อยู่คลองจั่น บางกะปิ มีอู่แนะนำไหมครับ....ขอบคุณล่วงหน้าครับ
BungNol
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 7

Korat Zone.

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 07:45:17 pm »

พอดีจะเปลี่ยนประเก็นฝาสูบ จำเป็นต้องเจียร์ฝาสูบด้วยป่าวครับ ???

อยู่คลองจั่น บางกะปิ มีอู่แนะนำไหมครับ....ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่ต้องก้อได้คับบ ในกรณีที่ฝาสูบไม่มีรอยเยอะ แค่ทำความสะอาดฝา ขูดๆคราบกาวเก่าออก
เอากระดาษทรายลูบๆ ก้อพอคับ

โทร.080-146-3467   line. Bungnol
ถ้าไม่รู้จักช่วยตัวเองก็ไม่มีใครช่วยเรา"
threerapongin
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 01:49:59 pm »

ทำไมถึงเปลี่ยนครับ ถ้าเปลี่ยนเพราะมันรั่ว ต้องดูว่าฝาสูบโก่งหรือไม่ ถ้าฝาโก่งต้องเจียรฝาใหม่ หรือเปลี่ยนฝาใหม่ แต่เวลาอัดฝาสูบถ้าอัดไม่เป็นก็รั่วครับ ต้องหาช่างฝีมือหน่อย
@_Duch
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2014, 03:41:49 pm »

พอดีไปล้างหม้อน้ำมา มันมีฟองอากาศนิดหน่อยตอนสตาร์จแล้วเปิดฝาหม้อน้ำดู ช่างบอกไม่ถึงกับฝาโก่งปะเก็นน่าจะรั่ว เคยเอาขวดใสมาลองแล้วไม่มีฟอง อากาศ แต่ถ้าเปิดฝาหม้อน้ำจะเห็นเป็นเหมือนเป่าฟองสบู่ เป็นลูกโป่งเล็ก
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 03:50:27 pm »

พอดีไปล้างหม้อน้ำมา มันมีฟองอากาศนิดหน่อยตอนสตาร์จแล้วเปิดฝาหม้อน้ำดู ช่างบอกไม่ถึงกับฝาโก่งปะเก็นน่าจะรั่ว เคยเอาขวดใสมาลองแล้วไม่มีฟอง อากาศ แต่ถ้าเปิดฝาหม้อน้ำจะเห็นเป็นเหมือนเป่าฟองสบู่ เป็นลูกโป่งเล็ก
ผมว่ามันน่าจะปกตินะครับ ที่มีฟองอากาศอาจเป็นเพราะไล่อากาศออกไม่หมดนะครับตอนที่ล้างหม้อน้ำ ถ้าประเก็นรั่วผมว่าจะต้องเจอคราบน้ำมันมากับน้ำบ้างนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์