หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ อยากได้อู่ซ่อมช่วงล่าง แถวเทอดไท วุฒากาศ หรือกำนันแม้น ขอบคุณครับ  (อ่าน 9082 ครั้ง)
Thaichong
น้องใหม่
*

จิตพิสัย -12

« เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 08:07:39 pm »

ตามหัวข้อเลยครับ พึ่งได้ตัวมา ช่วงล่างน่าจะหนัก อยากเได้อู่ดีๆเช็คและซ่อม
รบกวนท่านจอมยุทธทั้งหลายช่วยแนะนะ ผูน้อยขอคาราวะ
Thaichong
น้องใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 10:10:55 pm »

เงียบกริบ!!! ผม สมช.ใหม่ การตอบรับที่ พี่ๆ รุ่นเก่าๆ ในคลับแห่งนี้ ไม่มีตอบรับเลย
ตั้ง กท.ถาม เพื่ออยากได้ความรู้ เพื่อจะได้เอามาประดับความรู้ เพื่อซ่อมแซมรถตัวเอง
ตอนนี้เลยไม่กล้าตั้ง กท.ถามอะไรอีกแล้ว ถามไป หลายๆ กท.ก็เห็นแค่เข้ามาอ่าน แล้วก็ผ่านๆ
กันไป ไม่เข้าใจว่า สมช.ใหม่โดนอย่างผมทุกคนไหมครับ....

*ขออ???ัยที่ต้องเอ่ย"ตรง ตรง"เยี่ยงนี้ เนื่องจากผมต้องการคำปรึกษาจริงๆ
และที่ผมสมัคร สมช.เข้ามา ก็เล็งเห็นว่าน่าจะ...ได้อะไรมากกว่า...ค่าไฟที่ต้องเสีย
แต่ผลตอบกลับ...ไม่ได้อะไรเลย *
*อ้อ...เพิ่มเสียเวลาอีกด้วยครับ**
minikung
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 11:24:15 pm »

ไม่ค่อยได้เข้าเว็ป ผมซ่อมอู่ตรงสาย1ไม่ไกลกันมาก อู่เป็นกันเอง ยกรถไล่เช็คได้เลยพวกลูกยางอะไรพี่เค้างัดเช็คให้ได้ครับ อะไหร่เปลี่ยนก็หาซื้อให้ได้ถ้าสนใจแอดlineผมมาได้ minikung เดี๋ยวส่งพิกัดให้ ถ้าว่างเดี๋ยวพาไปไม่ไกลบ้านผม หรือจะไปเองบอกมาจากโซลูน่าคลับ รถคันน้ำเงิน แนะนำมา ก็ครับผม ^^

BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 12:09:06 am »

เปิดบอร์ดมา5ปี  แม่งไม่เคยเจอคน ที่มารยาทแย่ แบบนี้เลยหวะ     ส่งข้อความมาดูถูกผมด้วย    คงรู้จักผมน้อยไปมั้งคับ

* Screenshot_2014-05-08-23-38-28-1.png (103.45 KB, 1051x354 - ดู 1269 ครั้ง.)
Thaichong
น้องใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 12:19:45 am »

ตามนั้นครับ ไอ้กลับ กระจอก ถามหน่อย กทงเก่าๆ ที่จบแล้ว Adm ทำไรอยู่
ที่ไม่จำเป็น ลบทิ้งซิครับ ไอ้... เนี๊ยรึตั้งเวป.มาเพื่อส่วนรวม

แน่จริงอย่างลบ กทงนี้ซิครับ ปผมไม่เล่นหรอก เวป.เน่าๆ สมช.ก็เอือม...
Coolman
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 01:24:38 am »

ไอ้น้องพี่ว่าน้องรีบร้อนเกินไปรึป่าว รู้จักมารยาทการเข้า Web Bord มั้ย จะมาด่วนด่าคนนู้นคนนี้ คืออยากให้คนอื่นมาตอบกระทู้ตัวเองเร็วๆ บางท่านก็ไม่รู้จริงเขาก็ไม่อยากตอบให้เสียเวลา บางคนที่รู้จริง ก็อาจไม่ค่อยมาอ่านกระทู้บ่อยๆ นี่คือมารยาทครับ ถ้าน้องอยากให้คนเห็นกระทู้ตัวเองบ่อย ก็อัพกระทู้วันละครั้งก็ได้ จะสองครั้งก็ได้ หรือท่านอยู่โซนไหนก็โพสถามคนในโซนนั้นๆได้เลย แต่นี้เหมือนคนเล่น Web bord ไม่เป็น คือเหมือนว่าตั้งใจตั้งคำถามจะต้องมีคนมาตอบทันทีทันใดมันไม่ใช่!!! ฉะนั้น ต้องเข้าใจใหม่ และที่มาว่าคลับเน่าๆ ก็รีบเปลี่ยนคำพูดซะนะ

ล้อหมุน แอร์เย็น ไม่เปียกฝน ก็พอแล้ว ดีใจที่ได้ใช้โซลูน่าพอเพียง
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 01:57:04 am »

ตามนั้นครับ ไอ้กลับ กระจอก ถามหน่อย กทงเก่าๆ ที่จบแล้ว Adm ทำไรอยู่
ที่ไม่จำเป็น ลบทิ้งซิครับ ไอ้... เนี๊ยรึตั้งเวป.มาเพื่อส่วนรวม

แน่จริงอย่างลบ กทงนี้ซิครับ ปผมไม่เล่นหรอก เวป.เน่าๆ สมช.ก็เอือม...

จะตอบให้เป็นข้อๆนะคับ

- คลับนี้กระจอกมั้ย???     ถ้าคลับนี้กระจอก คงไม่ใช้TEIN กันทั้งคลับหรอกครับ  รถแค่คันละแสนกว่าบาท เล่นโช๊คราคา 20000-30000บาท  คลับอื่นไม่มีปัญญาแน่นอนคับ  มีแต่ Soluna club เท่านั้นที่เป็นแบบนี้คับ

- กระทู้เก่าๆที่ตอบคำถามแล้ว ทำไมไม่ลบ???    คือผมรวยคับ เงินผมเหลือ ผมซื้อเนื้อที่ไว้เยอะๆ เลยเอาไว้เก็บกระทู้เก่าๆไว้ ให้สมาชิคเอาไว้ศึกษาหรืออ่านเล่นคับ

- ไอ้.... เนี่ยหรอ จะตั้งเวปมาเพื่อส่วนรวม???     เท่าที่จำความได้ เปิดบอร์ดมา5ปี   เงินผมล้วนๆคับ ไม่เคยให้สมาชิคออกเงินช่วยสักบาท  เพราะผมรวย มีเงินเหลือ ผมจ่ายคนเดียวได้    ผมไม่ได้มีรายได้มาจากแค่ขายของแต่งในเวปนะคับ   ผมเปิดอู่แต่งรถคับ ไม่ได้ทำแค่ Soluna อย่างเดียว    ผมทำรถหลายรุ่นคับ  Bmw Lexus ก็มี  ไม่แปลกคับที่ผมจะมีเงินมาทำเวป    

- กระทู้นี้ แน่จริงอย่าลบนะคับ!!!!      ผมไม่ลบแน่นอนคับ ผมก็อยากจะรู้ว่า ในคลับนี้ใครจะด่าผมบ้าง  หรือเค้าจะรุมด่าคุณ  เห็นคุณเป็นตัวประหลาด

ทุกอย่างที่อธิบายไป ไม่ได้อวดรวย หรือ โม้นะคับ  มันเป็นเรื่องจริง ตรวจสอบได้คับ

ผมตอบคำถามที่ข้องใจหมดแล้วนะคับ   สงสัยอะไรถามมาได้  ผมก็ตอบได้หมดคับ  ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2014, 02:04:21 am โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
wuttrayong
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 02:14:00 am »

คุณ thaichong ถ้าจะเอาแต่เรื่องของตัวเองเป็นหลักเอาแต่ใจตนเองคลับนี้ไม่มีให้หลอกครับ ไม่มีคนไหนในคลับนี้เอาแต่ใจตนเองหรอก ผมเข้าใจรถคุณมีปัญหาแต่ทุกปัญหามีทางแก้แต่ไม่ใช่เอานิสัยแย่ๆมาระบายในคลับนี้เขาใจไหม
Piyawat

จิตพิสัย 7

LINE ID : soluna293

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 07:57:22 am »

ขายรถทิ้งเถอะคับ อย่ามาขับรุ่นเดียวกับพวกผมเลย

SOLUNA ONE MAKE RACE
manjung

จิตพิสัย 1

manza_al50@hotmail.co.th
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 09:15:03 am »

ไปถ่อยที่อื่นเถอะครับ  ที่นี่เขามีพี่มีน้องครับ
tatchai

จิตพิสัย 2

โซลูน่า สีบรอนซ์

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 09:34:55 am »

คนแบบนี้ก็มีด้วย

คุณ เจ๋งมาจากไหนผมไม่ทราบหรอกครับ แต่ในบอร์ดนี้เขาอยุ่กันแบบพี่น้องครับ

ผมก็สมาชิกใหม่ ตลอดเวลา 1 ปีกว่าๆที่ผมรู้จักบอร์ดนี้มา ผมไม่เคยผิดหวังครับ
และ
ตั้งแต่เคยเป็นสมาชิกคลับมา  SolunaClub น่าอยู่ที่สุดเเล้วครับคุณ

ปล..จำไว้สักคำน่ะครับ

*มาก่อนเป็นพี่ มาทีหลังเป็นน้อง*
คุณมาหลังก็ควรเคารพและให้เกียรติพี่ๆที่เขามาก่อนคุณบ้างน่ะครับ
(ถ้าคุณทำได้ สังคมจะน่าอยู่ขึ้นน่ะครับ)

rangson7353
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 2

yes or no

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 11:04:21 am »

ผมว่าด่าไปก็เสียปากเปล่าๆ มันคงตั้งใจให้เป็นยังงี้ โรคจิตชัดๆ  เลิกสนใจ อย่าไปเข้าทางมัน เปลืองสมองเปล่าๆ
Joshua
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 11:54:10 am »

อย่ามาลพบุรีโซนนะจะกะทืบแม่งเลย ไอ้คนเยี่ยงนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2014, 11:55:45 am โดย Joshua » บันทึกการเข้า
sudsinkid

จิตพิสัย 1

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 12:20:36 pm »

ก้แค่เด็กเห่อ (หมอย) คนนึงมึงไม่อยู่คลับนี้ก็ไม่ได้ทำให้เว็บนี้ดูย่ำแย่งลงหรอก
สมาชิกทุกคนในนี้เค้าก็เริ่มมาจากการเป็นสมาชิกใหม่ด้วยกันทั้งนั้นทุกคนก็ยังอยู่กันมาได้ด้วยดีไม่เห็นมีปัญหาอะไรแบบคุณเลยทุกๆคนมีงานมีการที่ต้องทำกันทั้งนั้นไม่มีใครว่างมานั่งอยู่หน้าคอมกันได้ทั้งวันหรอกครับ
มีใครมั่งว่ะที่สมัครมาแล้วเป็นสมาชิกเก่า
คุณมาได้แนะนำตัวมั้ยครับคุณลองไปแหกตาดูนะว่าเค้าเข้ามาก็มาแนะนำตัวเองกัน
คุณไม่แนะนำตัวแล้วใครจะรู้จักชื่อเสียงเรียงนามคุณครับ
ใครจะรู้ว่าโคตรเง่าคุณเป็นใคร(กราบขอโทษคุณพ่อคุณแม่ที่เอ่ยถึง)
การที่คุณไม่พอใจคลับนี้ก็ไม่เห็นต้องทำสันดานแย่ๆ(นิสัยคงไม่ใช่)ออกมาให้ใครเค้ารู้เลยครับ
ส่วนกระทู้คงไม่มีใครเค้าลบหรอกครับ เก็บเอาไว้ดีเอาไว้ประจานตัวคุณเองด้วย
ไปเถอะครับไปไหนก้ไปอย่ามาอยุ่แล้วทำให้คลับดีๆแห่งนี้มันต้องแย่ลงเลย

] l]
minikung

จิตพิสัย 0

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 01:08:43 pm »

เอ๋....ส่งข้อความไปด่ากันแบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับ ผมบอกและยืนยันได้เลยว่าเว็ปนี้ไม่มีหรอกครับคนประเ???ทที่คุณกล่าวหา ถ้าจะบอกว่า สมาชิกใหม่เงินน้อย ผมนี้แหละ สมาชิกใหม่เงินโครตน้อย พี่ๆที่คลับนี้ก็ต้อนรับผมเป็นอย่างดี กระทู้บางอันโพสแล้วมันก็หายไปได้ครับ เข้ามาเว็ปแต่ละทีผมก็ดูแต่กระทู้ล่าสุดตลอดแทบไม่ได้เปิดเข้าไปไล่ดูอันอื่นเลย ถ้าคนอื่นเค้าไม่ได้ตอบคุณก็ดันกระทู้ตัวเองสิครับ อย่างเค้ามีมิตติ้ง ผมก็พยายามไปนะไปแบบแทบไม่รู้จักใครเลย ก็ไปให้รู้หน้าว่าใครเป็นใคร "ถ้าคุณอยากได้มิตร???าพ คุณก็ควรให้มิตร???าพกับคนอื่นก่อน"  ถ้าพูดถึงอู่ทำช่วงล่างที่คุณถามถึงอยู่ คนเราถ้ามีปัญหามันต้องพยายามทำเองด้วยครับ ไม่ใช่รอแต่ให้ผู้อื่นมาช่วย ผมก็เคยโพสถามแบบนี้เหมือนกัน แต่ผมขับรถไปถามราคาตามอู่ต่างๆเป็นสิบๆอู่ กว่าจะได้ราคาที่ผมพอใจ...
"ผมอยู่ที่นี่มาไม่ถึงปีครับ แต่ไปที่ไหนๆเจอคนในคลับทั่งที่รู้จักหรือไม่รู้จักเค้าก็ทักทายผมครับ หรือว่าคุณจะว่าอีกว่าเค้าถือพวกพ้องที่อยู่มานาน ดูรูปหัวเว็ปคันสีฟ้าละกันครับนั่นรถผม..."

อีกอย่างพอผมเห็นกระทู้คุณ คุณอยู่ไม่ไกลจากผม ผมก็แนะนำให้ พร้อมให้Lineไปถ้าว่างจะพาคุณไม่อีก คิดดูให้ดีและกันครับ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์