หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรับตั้งสายเร่งเกียร์ (เกียร์ AUTO)  (อ่าน 38975 ครั้ง)
forward
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 09:35:58 am »

ขอบคุณมากๆครับ,.สำหรับข้อมูลดีๆ ( ส่วนตัวแล้วผมว่าเป็นข้อมูลที่สุดยอดมากๆ ครับผม ต้องขอยกนิ้วโป้งให้เลย สำหรับกระทู้นื้ )
   วันนี้ว้นหยุดครับ,.ว่างๆไม่มีธุระที่ใหน ได้มีโอกาสลงมือ  ปรับตั้งสายเร่งเกียร์auto  จัดการเปิดฝากระโปรงดู แล้วปร้บคันเร่งเครื่องให้สุดแล้วดูที่สายคันเร่งเกียร์จนสุด..ตุ่มไม่ยักกะโผล่ ทำการปรับคลายน๊อตสายเร่งเกียร์แล้วลองปรับคันเร่งเครื่องฟกีร์สุด  o.k ครับ ตุ่มโผล่ออกมาที่ปลายปลอกยางของสายคันเร่งเกียร์พอดี  ทำการล็อคน๊อตให้แน่น  เป็นอันเสร็จ ปิดฝากระโปรงรถ(พักสักครู่ หาโค้กดื่มสักขวด) แล้วเอารถออกไปทดสอบ  สรุปผลว่า ก่อนปรับแต่ง เวลาออกตัวเร่งเครื่องรอบตัดเร็วมาก อืดๆ  หลังปร้บแต่ง    ลากรอบได้นานขึ้น รอบตัดช้าลง เกียร์ไหลลื้นขึ้น ไม่กระชาก  (เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ) ผลที่ได้พอใจมากๆ  ที่สำคัญไม่มีค่าใช้จ่ายเลย..ขอขอคุณ  คุณ solu ไว้ณที่นี้

น่าสนใจ.......
forward
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2017, 01:54:30 pm »

เฮ้ย...ได้ผลโอเคเลย  ลากได้ยาวดูรถมีกำลัง เปลี่ยนเกียร์ช้าขึ้น  ว่าแต่มันจะกินน้ำมันตามรอบที่ลากด้วยไหมครับ
mydog44
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 03:16:58 pm »

ปรับคันเร่งให้สุดวัดจากตุ่มถึงปลายท่อ=4.5cm กำลังดีขับมันๆลองดูนะของผม4afeตั้งเท่านี้แหละครับแจ๋วเลย
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์