หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์ลดเสียงรบกวนเข้าในห้องโดยสาร (ทางใจคงช่วยได้มาก) ... มาลองดูครับ  (อ่าน 13275 ครั้ง)
watJZ
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 4

แก่ .................... แต่ มีไฟ TRD suspension

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 12:06:07 pm »

ผมหาซื้อแถว ตลาดพูนทรัพย์   บอกเค้าว่า   "  ซื้อยางติดขอบประตูแบบรถตู้ใส่กัน  " 
  เมตรละ 30 บาท    ใส่ทั้งขอบประตูล่าง  และขอบประตูบน   .......  เงียบขึ้นเยอะครับ

Service  Engineer
tatchai
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

โซลูน่า สีบรอนซ์

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 06:40:39 am »

ซื้อมาขายเลยครับ ผมจะอุดหนุนเป็นคนแรกเลย

ลุงเกียรติ_
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 3

คนธรรมดา เดินดิน กินข้าวแกง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 08:18:51 am »

ซื้อมาขายเลยครับ ผมจะอุดหนุนเป็นคนแรกเลย
  เอามาเพื่อผมด้วย  จะซื้อต่อเช่นกัน

.........ก็เพื่อลูกและเมีย  แค่นั้นเอง..........
...คนที่ไม่ผิด  คือคนที่ไม่ลงมือทำอะไรเลย...
ibeeclub Busohsensen T.F.O.A CLUB
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

(??????????????YAKUSA STYLE by bee it coming!!!!

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 11:12:19 am »

เจ๋ง !!!

....ถึงแม้นว่าบีจะไม่ได้เข้ามาบ่อยๆ แต่ก็ไม่เคยทิ้งพวกเราโซลูน่าไปจากใจเลยนะครับ ^^....และก็ยังคงทำรถไปสู่เป้าหมายที่วางไว้ครับ!!! update: 30-04-2013
ร.หรั่ง
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 1

ไม่กล้า ก็ไม่มีวันเดินหน้า

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 12:06:20 pm »

ผมลองเอามาติดแล้ว ก้ได้ผลดีระดับนึง
แต่ถ้าลองใช้ควบคุ่กับที่ติดเส้นขอบประตูที่คุน thanaphon tik เอามาขาย ผมว่าน่าจะเงียบขึ้นอีก
 เอาให้เหมือนนิสสัน เทียน่า ไปเลย
nirut456
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 07:03:47 pm »

8) พอดีเพิ่งเสร็จธุระ (หลังจากที่ขอแว๊บจาก meeting นอกรอบที่ lotus พระราม 5 ครับ... โทษที ผบ ทบ (ที่บ้าน) ตาม...อิอิ) เลยนึกได้ว่า เพิ่งจะแจกยางให้กับหลายๆ ท่านไปใน meeting , สำหรับท่านที่สนใจ และอยากทำเอง ... ลองดูครับ

เห็นในรถคลับอื่นๆ ก็มีขายเหมือนกัน บอกเป็นของนำเข้าฯ ... ราคาก็พอสมควร... ผมพินิจแล้ว... ประหยัดเงินในกระเป๋าเราไว้เติมน้ำมัน เติมแก๊ส... อืม... ทำเองดีกว่าฟะ...  ;D

1. ผมไปหายางแบบนี้ที่วรจักร ได้มาราคาเมตรละ 40 บาทเองครับ...(ทำไมราคาขายกันหน้าเวปโหดจังฟะ) เลือกอยู่นานกว่าจะได้ขนาดแบบนี้ที่ลงตัว
2. ตัดออกเป็นท่อนๆ ละ 20 นิ้ว... รถเรา 1 คันใช้ 2 ท่อนครับ แปะประตูซ็ายขวาข้างละ 1 อันพอ
3. ก่อนยึดเข้ากับรถ... เอากาวยาง (แบบที่ทารองเท้าเนี่ยแหละ) ทาไล่สันขอบประตูให้ทั่ว ทั้งนอกและใน (เพื่อให้ยางตัวนี้แน่นหนา ไม่เลื่อนไปมา) ...
4. รอกาวยางเหนียวได้ที่ก็บรรเลงเลยครับ... ไล่ยางขอบตัวนี้ ง้างออกแล้วกดรูดจากบน ไล่มาล่าง แล้วจัดระเบียบให้แน่นหนา สวยงาม
5. ปิดประตู เพื่อกดให้ยางและกาวอยู่ตัว ทิ้งไว้ซัก 15 นาที... แค่นี้ก็พร้อมใช้งานครับ... ปิดประตูอาจจะแน่นหน่อย... แต่ผลน่าพอใจ... เสียงลมเข้าตามขอบล่างหายไปเลย...

สำหรับผม เวลาขับรถซัก 100 ขึ้นก็ได้ยินแค่เสียงลมข้างนอก ม้วนปะทะกับกันสาดน้ำฝนขอบประตูรถเราเนี่ยอย่างเดียวเลยครับ... นอกนั้นแทบไม่ได้ยิน...(เอาแค่เสียงเฉพาะที่ประตูสี่บานเน้อ...หุหุ)  ;D

ลองไปทำดูกันเองนะครับ... ประหยัดและน่าลอง ทำไว้ไม่เสียหลาย... ดีกว่าเสียตังค์มากมายกว่าที่ควรเป็น

อยากได้ยางแบบนี้อะ  ใครสะดวกรับฝากบ้างครับ

* 04-1.jpg (123.36 KB, 720x960 - ดู 732 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2014, 07:10:25 pm โดย nirut456 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์