หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงกรานต์นี้ใครไปเที่ยวที่ไหนกันมั่งครับ  (อ่าน 5009 ครั้ง)
nok.kusang
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 1

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 14, 2014, 10:16:59 am »

กระจกหน้าต่างด้านคนนั่งบางทีเปิดปิดได้บางทีเปิดแล้วปิดไม่ได้และบางทีด้านขวาก้อเป็นมันเป็นเพราะอะไรครับมีฟิวหริอเปล่าหรือสวิทควบคุม   และอีกอย่างหม้อนำ้มีนำ้ซึมครับไม่ทราบว่าจะปะได้มั้ย  ใครเคยเจอแบบนี้ช่วยบอกทีครับราคาซ่อมด้วยนะครับขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะครับที่เข้ามาตอบ
Mike-Pea
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 14, 2014, 10:47:05 am »

กระจกหน้าต่างด้านคนนั่งบางทีเปิดปิดได้บางทีเปิดแล้วปิดไม่ได้และบางทีด้านขวาก้อเป็นมันเป็นเพราะอะไรครับมีฟิวหริอเปล่าหรือสวิทควบคุม   และอีกอย่างหม้อนำ้มีนำ้ซึมครับไม่ทราบว่าจะปะได้มั้ย  ใครเคยเจอแบบนี้ช่วยบอกทีครับราคาซ่อมด้วยนะครับขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะครับที่เข้ามาตอบ
ขอแสดงความคิดเห็น อาจจะเป็นแนวทางได้ เรื่องสวิตช์ผมว่าน่าจะเปลี่ยนแผงสวิตช์ด้านคนขับที่คุมกระจกทั้ง4บานใหม่ หรือหาที่เชียงกงน่าจะอาการน่าจะดีขึ้นหรือหายเลย
ส่วนหม้อน้ำมีน้ำซึม ไม้ได้ระบุว่าที่ไหน รังผึ่งหรือฝาหม้อน้ำ ที่ผมทำมาอาจจะไม่ตรงแต่อาจป็นแนวทางได้ คือผมใช้น้องโซปี2000ฝาหม้อน้ำเป็นพลาสติกทั้งฝาบนล่างใช้งานไปนานๆฝานี้จะแตกลายงาทำให้น้ำซึมออกมา ผมไปร้านหม้อน้ำเปลี่ยนฝาหม้อน้ำ ราคาฝาบน 1,300 บาทฝาล่างก็1,300 ไหนๆถอดแล้วเลยเปลี่ยนทั้ง2ราคา2,500 ฝาทองเหลืองใช้งานได้อีกนานโข(ถ้าฝารั่วก็สามารถเชื่อมได้)ของเดิมเป็นพลาสติกอุดแล้วก็ไม่อยู่
Ratchada team
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 14, 2014, 10:56:08 am »

กลับบ้านที่อัมพวาคับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์